TOYOTA INNOVA CẦN CÁC BÁC GIÚP ĐỠ (RẤT LÀ GẤP CÁC BÁC Ạ)!!!!!!!

AutoDalat
Bình luận: 16Lượt xem: 3,637

AutoDalat

Tài xế O-H
Tình hình là chiều nay em gặp chú Innova 2006 có dấu hiệu như sau :
+ Tua máy lúc vừa khởi động trên 1.500 nổ máy khoảng 10p xuống lại 800 ( em đang nghi cục bù ga có vấn đề )
+ Khi đang nổ máy động cơ rất ồn giống như tiếng hở cổ hút ( Tổng hợp của hai nguyên nhân trên )
Chưa biết chú nó bệnh thế nào, hẹn sáng mai kiểm tra tiếp rồi khắc phục. Các bác chém cho em cái định hướng để sáng mai em tranh thủ kiếm ít tiêu tết ( Innova taxi nhé các bác )

arasaki

Tài xế O-H
ý cụ là inova j 2006 chứ gì. con này quạt làm mát động cơ là quạt cơ chứ có phải quạt điện đâu nhỉ mà liên quan đến cảm biến nhiệt độ động cơ. vả lại như cụ nói thì e thấy con này ko có bệnh. nổ buổi sáng ga cao roiif thấp là bình thường. có ji ko đúng mong cụ bỏ qua cho nhà e

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ nói thế chắc chả ai tư vấn được hoặc cụ chưa thấy xe Innova bao giờ. Cụ diễn tả toàn hiện tượng bình thường của Innova chứ chả thấy bệnh đâu cả.

DongTiLo

Tài xế O-H
+ Tua máy lúc vừa khởi động trên 1.500 nổ máy khoảng 10p xuống lại 800 ( em đang nghi cục bù ga có vấn đề )
+ Khi đang nổ máy động cơ rất ồn giống như tiếng hở cổ hút ( Tổng hợp của hai nguyên nhân trên )
Chưa biết chú nó bệnh thế nào, hẹn sáng mai kiểm tra tiếp rồi khắc phục. Các bác chém cho em cái định hướng để sáng mai em tranh thủ kiếm ít tiêu tết ( Innova taxi nhé các bác )
cách đây mấy hôm e có gặp một con giống y thế này cũng hiện tượng rồ ga khách phàn nàn giải thích mãi khách k nghe ở xưởng có một con innova khác đem so sánh cho khách xem thế là tịt k phàn nàn nữa

ongthong

Tài xế O-H
theo bạn tả thì mình thấy con này bình thường không có vấn đề gì cả.bất kể con nào bây giờ gần như đều nổ có chế độ buổi sáng cả.nhưng có con thời gian ít và có con thời gian lâu hơn thôi .con của bạn nổ tầm 10 phút thì đúng rồi .vì INNOVA của cụ là động cơ lai cánh quạt chứ không phải quạt điện.lên nhiệt độ nâu lên hơn.thành thử như vậy thì xe ổn định nhiệt lâu hơn .

AutoDalat

Tài xế O-H
Em cảm ơn các bác. Thật ra tình hình là như thế này ạ. Chiều nay con Innova vào xưởng em sơn cái cản trước hết khoảng 4h. Sau khi lấy xe thằng lái xe nói em đổi đồ của nó ( xin lỗi các bác chứ con Innova taxi thì có éo gì mà đổi :p )E giải thích các kiểu mà nó không chịu. Tính ngày mai làm trắng đen với nó. Thanhk các bác rất nhiều, em xin đa tạ THOSUAXEOTOHUI

DongTiLo

Tài xế O-H
Em cảm ơn các bác. Thật ra tình hình là như thế này ạ. Chiều nay con Innova vào xưởng em sơn cái cản trước hết khoảng 4h. Sau khi lấy xe thằng lái xe nói em đổi đồ của nó ( xin lỗi các bác chứ con Innova taxi thì có éo gì mà đổi :p )E giải thích các kiểu mà nó không chịu. Tính ngày mai làm trắng đen với nó. Thanhk các bác rất nhiều, em xin đa tạ THOSUAXEOTOHUI
chúc bác thành công. người ta thường nói "cây ngay không sợ chết đứng" nhưng cuộc sống nhiều cái phũ phàng lắm nên khéo mà nói cho nó trơ mặt ra nhé

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Bác nói khi nổ máy tua lên 1500v/p nếu vào buổi sáng thì đó là bình thường. e không nhầm thì dòng này dùng quạt ly tâm chứ ko phải quạt điện. nên tua cao ở chế độ không tải tầm 5-10 phút thì cũng ko phải là điều bất thường đâu bác ạ

bungati2012

Tài xế O-H
chế độ khỏi động lạnh nó thuường thê mà nhỉ
sao cụ kok nổ nóng rùi tắt đi đề lại ngay xem nó có xuống 8 lít hay ko,ko xuống thì mới có vấn đề ,còn lúc nóng thì nổ lên nó ở 800 ngay
tiếng ồn thì em nghi ở vòng tua 1500 cái quạt gió cơ nó quay vù vù vậy ồn cũng là đúng rùi.
nếu hở cô hút phía sau bươm ga thì vòng tua em nghĩ là nó không tự về 800 dc ạ
còn nếu hở cổ hút phía trước thì e nghĩ nó ko nổ dc vì còn vướng con cảm biến lưu luợng khí lạp,hình như con này tháo ra là chết máy thì phải
theo em chẮC nó chỉ bẩn bướm tí, cụ cứ xoa với sờ sạch em nó là nó phê phê hết bệnh ngay
em dự là thế

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Toyota Innova không có cái cục mà bác đang nghi đâu
- Mới nổ máy ga ào lên là bình thường
- 10 phút mới về 800 vòng/phút thì lâu quá
- Tiếng ồn thì chịu vì không nghe thấy nên không dám chém. Nếu hở cổ hút, máy chạy kém ngay

bungati2012

Tài xế O-H
[quote"Cai banh xe, post: 336547, member: 18839"]- Toyota Innova không có cái cục mà bác đang nghi đâu
- Tiếng ồn thì chịu vì không nghe thấy nên không dám chém. Nếu hở cổ hút, máy chạy kém ngay[/quote]
Ko lâu với trường hợp xe đã bị tháo van hằng nhiệt cụ ạ
Với dong inova này nếu bị tháo van hằng nhiệt ,cộng với quạt gió hoạt động ngay khi nổ máy thi chế độ bù ga khởi động lạnh để hâm nóng động cơ diễn ra rất lâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
[quote"Cai banh xe, post: 336547, member: 18839"]- Toyota Innova không có cái cục mà bác đang nghi đâu
- Tiếng ồn thì chịu vì không nghe thấy nên không dám chém. Nếu hở cổ hút, máy chạy kém ngay
Ko lâu với trường hợp xe đã bị tháo van hằng nhiệt cụ ạ
Với dong inova này nếu bị tháo van hằng nhiệt ,cộng với quạt gió hoạt động ngay khi nổ máy thi chế độ bù ga khởi động lạnh để hâm nóng động cơ diễn ra rất lâu[/quote]
Bác nói đúng rồi, chắc xe này bị hỏng van hằng nhiệt nên bỏ

tienphampro

Tài xế O-H
tốc độ 1600 thì quạt gió nó chẳng kêu um lên chẳng ồn.cụ phải nói rõ xem lúc nóng máy hay buổi sáng máy bị hiện tượng như vậy để a e còn giúp chứ.còn cụ bảo như tiếng hở cổ hút thì cụ xem nó bị ở đoạn nào thì khắc phục thôi.

luc_daklak

Tài xế O-H
Bác nói khi nổ máy tua lên 1500v/p nếu vào buổi sáng thì đó là bình thường. e không nhầm thì dòng này dùng quạt ly tâm chứ ko phải quạt điện. nên tua cao ở chế độ không tải tầm 5-10 phút thì cũng ko phải là điều bất thường đâu bác ạ
không cần biết là sáng hay tối,máy nguội thì khi nổ len máy diều có vong tua 1k2-1k5 hết,khi nóng máy thì còn 800-900

auto.is250c

Tài xế O-H
BÓ TAY VỚI CỤ .KHI MỚI NỔ XE NÀO CHẲNG VẬY HẢ CỤ . CÒN ON CỤ XEM LẠI KET NƯỚC CÓ BỊ BÁM BẨN NHIỀU KHÔNG NÓ MÀ KHÔNG THOÁNG LÀ ỒN ĐẤY A

trungauto

Tài xế O-H
Nếu em đoán ko lầm thì xe này vừa tháo van hằng nhiệt vừa khóa quạt két nước nên nó mới ồn và kéo dài thời gian ga buổi sáng. Mấy xe taxi người ta thường làm vậy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên