Toyota Innova đời 2008 đề nổ rồi lại chết máy

T
Bình luận: 40Lượt xem: 3,926

thanh_bg117

Tài xế O-H
chiều nay em đã kiểm tra lại bơm xăng lọc xăng kim phun tháo cả dàn kiểm tra.bô bin có 1 con đánh lửa hơi yếu đợi hàng mai thay thử nốt xem sao

giacvecad

Tài xế O-H
Hiện tại đề có nổ không bác? với lại bác kiểm tra xăng thế nào, áp lực có đủ không bác. và dương nhiên kiểm tra xem có lổi không bác( đèn check có sáng không bác)

vothanhthien

Tài xế O-H
bộ điều áp ở dàng phân phối.kiem tra xem nó có hồi về đều không.sẳn coi ống chân không của nó luôn.xì ống là về không được ngợt tắt thở.rồi đo kiểm cuộn ne thế nào.bobin ic

sirius89

Tài xế O-H
Nếu bạn đã kiểm tra các cảm biến và check lỗi rồi thì kiểm tra lại điện áp của bơm xăng nhé bạn, áp tới bơm có đủ cho bơm không .

fungkust2

Tài xế O-H
đang chạy mà chết lịm dần khả năng rất cao là do thiếu nhiên liệu còn khi nào chết đột ngột thì đấy là do lửa...trường hợp này bác kiểm tra lại các đường ống, bét, lọc, bơm với con cảm biến áp suất xem ổn không chủ yếu là kiểm tra cái áp

phamtuandat12

Tài xế O-H
tình hình là em nó đang đi thì lịm ga chết máy đề lại nổ được nhưng chết máy luôn.em đã kiểm tra xăng có lửa ok.các bác tư vấn giúp em ca này với
Cụ cắm máy vào xem báo lôi gì ko . Roi kiểm tra xăng và lửa có ko . Nếu có thì cụ kiểm tra công tắc chân ga từ cầu chì vào . Ah sao cụ ko nói rõ dời xe . Chúc cụ thành công

NguyenHungHB

Tài xế O-H
Như xe của bộ đội mình ngày xưa đánh nhau thì bệnh này do đứt điện trở phụ - Rf ( khi đề thì Rf được nối tắt mà) . Ko biết innova 2008 mạch khởi động có phải đấu tắt cái gì ko nữa

TiepBMW

Tài xế O-H
Nổ dk thì ko phải trục cơ đâu..bạn rút giắc cảm biến lưu lựu khí ra rồi đề thử..kiểm tra con cầu chì ect.ko dk xem cầu chì xăng rồi tới cái khác..chém nhẹ

tr0ngduc_bka_93

Tài xế O-H
tình hình là em nó đang đi thì lịm ga chết máy đề lại nổ được nhưng chết máy luôn.em đã kiểm tra xăng có lửa ok.các bác tư vấn giúp em ca này với
nếu xe đã nổ đc,thì xăng và lửa oke ,ở đây e nghĩ cảm biến MAF,anh thử tháo ra nổ thử xem có đc k?nếu đc thì là do hỏng cảm biến đó anh,k thì anh có máy xem data kiểm tra luôn các mã lỗi or các thông số khác xem ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên