Toyota Inova bệnh thường ngày

B
Bình luận: 101Lượt xem: 21,554

oto16ahn

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Inova bệnh thường ngày

Mai em cũng kiểm tra ban cũng gần giống của cụ chủ.Mong là nó cũng bị Bugi :D

hoangvannam140

Tài xế O-H

Bạn mượn 1 con cảm biến lưu lượng khí của xe khác lắp vào thử xem, mình đã làm 2 xe như vậy rùi, cũng bị bệnh hệt như vậy.

contimnoi_113

Tài xế O-H

Chúc mùng xe bác đã khỏi bệnh , em cũng gặp con vios bệnh cung tương tự và sử lý các kiểu cuối cùng vẫn là anh bugi , nhiều cái đơn giản không ai nghĩ đến

xuannangabs

Tài xế O-H

Ban thử tháo hộp ra vs sạch sẻ xem sao. Do lâu ngày hơi nước va bụi bẩn lọt vào ecu có thể gây ra hiện tượng trên

kuhieu

Tài xế O-H

Em chém cùng các bác tý ạ có tiếng nổ ở bô là do hỗn hợp cháy không hết nhưng mà cụ bảo tháo bugi ra lại có màu trắng của hiên tượng thiếu xăng cái này hơi khó hiểu.cụ thử kiểm tra con cb 02 xem sao.rồi đo áp xuất nén của từng máy xem

73LQB

Tài xế O-H

Đã vậy thì nên kiểm tra bộ điều áp xăng luôn đi xem có đủ áp để cấp đủ xăng không nữa

otohue2516

Tài xế O-H
cac bac kiem tra tât ca co kiem tra cam bien ap suat ko,co the anh huong den galangty do,cam bien ap suat tac ban se anh huog den ap suat duong og nhien lieu do,nen suc sch xem nhe\
\

y2kvybg

Tài xế O-H
Em thấy có gì đó mâu thuẫn. Sao bugi hỏng ma lại có mầu trắng theo kiểu thiếu xăng như bác chủ thớt nói? Mong bác chủ thớt có thêm lời giải thích cho anh em hiểu hơn!

bungati2012

Tài xế O-H
bài này đã có kết quả.
các cụ trước khi post bài tư vấn chú ý hộ em cái liên hạn ạ
bào này có từ năm 2012 rồi ạ
xe giờ cung chạy tương đối rùi
nên chú ý thời gian của chủ thớt đăng bài để tư vấn cho đúng.ko lên nhắm mắt làm thừa ạ

huginfiniti

Tài xế O-H
chào các cụ!
chỗ em hiện đang có 1 chú inova bị bệnh tương đối khoai ạ
hum nay đưa lên muns chao đổi với các cụ,và nhờ các cụ tư vấn.
bệnh của em nó là:
để galangty xe cứ vài giây lại giật lên,ga đột ngột là máy bị lịm và dung rồi mới ga cao lên được,nếu giữ ở ga cao trên 1500v thì ga cao hơn thoải mái khoong có hiện tường giật
khi đi trên đường thì giữ ở mức ga nào cũng có hiện tường giật lúc ít lúc nhiều
về bệnh này thì chắc các cụ cũng nghĩ như em là không xăng,gió thì điện đánh lửa
khi mới vào em đã kiểm tra thì thấy buri máy 3 đen ngòm
em đã loại trừ nhiều nguyên nhân rùi ạ:
về nhiên liệu:
loc xăng đã thay vì bẩn,thùng xăng quá nhiều nước đã dc xúc rửa,kim phun cũng được xúc rửa sạch(làm nguyên nhân này em nghĩ đúng là bệnh ở đây nhưng lại ko phải)
xe vẫn thế!
về cao áp:
bury dc lắp mới toàn bộ,bô bin đã thử lấy của xe khác cho vào,bộ bướm ga đã về sinh sạch,nhưng không hết bệnh
ah còn bơm xăng thì em dùng bơm mới lắp vào,không hết.Em cho máy nổ qua máy xúc rửa động cơ xăng,không dùng bơm xăng và đường hồi trên xe nữa nhưng cugnx không hết bệnh.
đặc biệt rõ ràng có hiện tượng bỏ máy nhugnw G-scan không tim ra lỗi
còn xem thông số khi động cơ đang chạy thì thực sự là em không có cái gì để làm chuẩn nên cứ mù mờ.
sau khi làm 1 loạt em lại tháo buri ra lần nữa thì toàn bộ buri trắng xóa(hiện tượng thiếu xăng)
những lúc động cơ rung là có tiếng lổ lụp bụp sau ống xả
giờ còn mỗi cái cảm biến lưu lượng khí,và bộ bướm ga,là ko có đồ để thử,máy quét lại không tìm dc lỗi gì.
nhờ các cụ có cao kiến gì tư vẫn giúp em ạ!
con này của cụ phải tháo mặt ra rà lại nấm

tuandienvbhp

Tài xế O-H
chào các cụ!
chỗ em hiện đang có 1 chú inova bị bệnh tương đối khoai ạ
hum nay đưa lên muns chao đổi với các cụ,và nhờ các cụ tư vấn.
bệnh của em nó là:
để galangty xe cứ vài giây lại giật lên,ga đột ngột là máy bị lịm và dung rồi mới ga cao lên được,nếu giữ ở ga cao trên 1500v thì ga cao hơn thoải mái khoong có hiện tường giật
khi đi trên đường thì giữ ở mức ga nào cũng có hiện tường giật lúc ít lúc nhiều
về bệnh này thì chắc các cụ cũng nghĩ như em là không xăng,gió thì điện đánh lửa
khi mới vào em đã kiểm tra thì thấy buri máy 3 đen ngòm
em đã loại trừ nhiều nguyên nhân rùi ạ:
về nhiên liệu:
loc xăng đã thay vì bẩn,thùng xăng quá nhiều nước đã dc xúc rửa,kim phun cũng được xúc rửa sạch(làm nguyên nhân này em nghĩ đúng là bệnh ở đây nhưng lại ko phải)
xe vẫn thế!
về cao áp:
bury dc lắp mới toàn bộ,bô bin đã thử lấy của xe khác cho vào,bộ bướm ga đã về sinh sạch,nhưng không hết bệnh
ah còn bơm xăng thì em dùng bơm mới lắp vào,không hết.Em cho máy nổ qua máy xúc rửa động cơ xăng,không dùng bơm xăng và đường hồi trên xe nữa nhưng cugnx không hết bệnh.
đặc biệt rõ ràng có hiện tượng bỏ máy nhugnw G-scan không tim ra lỗi
còn xem thông số khi động cơ đang chạy thì thực sự là em không có cái gì để làm chuẩn nên cứ mù mờ.
sau khi làm 1 loạt em lại tháo buri ra lần nữa thì toàn bộ buri trắng xóa(hiện tượng thiếu xăng)
những lúc động cơ rung là có tiếng lổ lụp bụp sau ống xả
giờ còn mỗi cái cảm biến lưu lượng khí,và bộ bướm ga,là ko có đồ để thử,máy quét lại không tìm dc lỗi gì.
nhờ các cụ có cao kiến gì tư vẫn giúp em ạ!
cụ ơi củ thử rửa họng hút đi sau đó cụ thay bơm xăng cho em, kiểm tra xăng trong bình có hiện tượng lạ và bất thường gì không, chứ dòng inova em làm cũng khá nhiều nó thuần lắm cụ à, chỉ loanh quanh ở bệnh đó thôi ( hoặc gặp phải xăng có vấn đề)

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Nhìn chung cụ đã kiểm tra cơ bản rồi mà vẫn không hết bệnh. Em này em nghi bị ở các cảm biến, cụ kiểm tra cảm biến bàn đạp chân ga xem nhé, còn cảm biến đo gió thì ít hỏng lắm nhưng bác xem nó có bị bẩn không nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên