Toyota Inova Đang Đi Chết Máy

phalaidat
Bình luận: 32Lượt xem: 6,463

revo

Tài xế O-H
"Nỗi" đóa có phần mô tả cho cụ rồi mà nị: Crankshaft và Camshaft bị lỗi vị trí (cảm biến A). Cụ xem lại vị trí trục cam, có thể cu-roa cam mòn quá nên dẫn đến sai vị trí.
Chúc cụ mau xử em nó lành bệnh.

xebo

Tài xế O-H
chúc mừng cụ,nhưng e vẫn hơi lăn tăn là tại sao bện e nó đang như thế nhưng cụ vệ sinh lại con cảm biến cơ thì lại nổ ok trong khi đó mãi về sau cụ mới kiểm tra ra cái ống pô,hhi,đúng là nhiều khi logic cũng không thể giải thích

phalaidat

Tài xế O-H
chúc mừng cụ,nhưng e vẫn hơi lăn tăn là tại sao bện e nó đang như thế nhưng cụ vệ sinh lại con cảm biến cơ thì lại nổ ok trong khi đó mãi về sau cụ mới kiểm tra ra cái ống pô,hhi,đúng là nhiều khi logic cũng không thể giải thích
Kĩ năng của người thợ là kiểm tra và quan sát sơ bộ bằng mắt trước một sự cố sảy ra ,nhưng đôi khi cũng hay lạm rụng vào máy móc ,thấy đề không được là cắm thử máy test xem thế nào và lỗi hiện hành đã xảy ra ,sau đó lưu lại ,xóa và khởi động lại ,nếu lỗi đó vẫn xuất hiện có nghĩa là nó vẫn còn đang trục trặc phải không ạ.hơn lữa đề thì không nổ ,nhưng cố đề thì lại nổ có lúc cố cũng không được.
Khi nhìn thấy màn hình có lỗi trục cam và trục cơ thì cụ nghĩ gì tới hệ thống đánh lửa ,chắc cũng lên kiểm tra tới nó phải không ạ ,chất lượng cảm biến ,tín hiệu,dây dẫn ,tất cả ok thì chắc phải còn cái gì đó đúng không?Việc sử lý song lỗi đó nó lại nổ cũng chỉ là tình cờ mà thôi khi cái bột đó không bít đường xả ,chứ với lỗi ấy động cơ vẫn nổ được chỉ cỏ điều không tương quan thôi ,còn quan trọng vẫn là cái ống xả bị tắc cụ ạ.

một số xe khi ống xả tắc nếu áp suất đẩy tốt sẽ thắng được lực đẩy của là xo và khí xả thoát ra khe này chỉ có điều chay không bốc và có tiếng xì ở ống bô.

lehuyvu79

Tài xế O-H
ote="phalaidat, post: 246995, member: 138248"]Nhà em xin cảm ơn các cụ, đúng là tháo cảm biến đó rất nhiều mạt bám khiến khe hở từ quá nhỏ sau vệ sinh xạch và lắp lại ,đọc thì không có lỗi đó nữa nhưng bệnh vẫn vậy khó khởi động ,nhưng khi nổ được thì lại ga lên rất thoát ,bực quá không có lý nào kiểm tra điện ,áp suất xăng ,gió thời điểm đánh lửa tốt vậy mà không nổ ,đến khi nổ được , em quyết định chạy thử một vòng, thì được khoảng 5km thì xe có cảm giác yếu dần rồi chết máy ,em quyết định chui gầm tháo hai con ốc ống xả gần cảm biến oxi ,kết quả xe đề phát nào nổ phát đấy không có hiện tượng đề dai ,đi về xưởng với tiếng bô ầm ỹ ,rồi hạ đoạn ruột gà xuống và thu được chiến lợi phẩm là đây .

Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ,chúc các cụ buổi tối vui vẻ.

View attachment 8692

View attachment 8693[/quote]
Cai
Cái bộ súc tác này đục ra bỏ thì phí ,cất để bán được 400k 1ky đấy . Xin chúc mừng bạn đã thành công.

elitehieu

Tài xế O-H
Nhà em chiều nay làm một em inova bị chết máy dọc đường ,đến tay em đã là người thứ 3 bói rồi ạ . khi đến kiểm tra thì đề không nổ .Gắng đề vài cái miết dài thì xịch xịch vài cái lại chết máy ,cám máy chẩn đoán thì báo lỗi P0016 .
nhà em đã kiểm tra xăng ,lửa ,gió OK xe đã chạy được 12 vạn ,buzi mới thay ,xóa lỗi đi nháy nháy ga khi đề lại nổ ,ga to thoải mái nhưng ngưng ga là lại chết máy. Nếu đề ngay lúc đó lại không nổ được.mời các cụ chém hộ nhà em ạ

View attachment 8685
theo như trên hình thì hư con cảm biến vị trí trục khuỷu rồi. thay con này là xe sẽ ổn định lại!!

trinhtang

Tài xế O-H
Nhà em chiều nay làm một em inova bị chết máy dọc đường ,đến tay em đã là người thứ 3 bói rồi ạ . khi đến kiểm tra thì đề không nổ .Gắng đề vài cái miết dài thì xịch xịch vài cái lại chết máy ,cám máy chẩn đoán thì báo lỗi P0016 .
nhà em đã kiểm tra xăng ,lửa ,gió OK xe đã chạy được 12 vạn ,buzi mới thay ,xóa lỗi đi nháy nháy ga khi đề lại nổ ,ga to thoải mái nhưng ngưng ga là lại chết máy. Nếu đề ngay lúc đó lại không nổ được.mời các cụ chém hộ nhà em ạ

View attachment 8685
Đầu tiên cụ cứ làm theo như máy đã chuẩn đoán cho mình đi cụ ạ, nhìn trên mã lỗi của cụ thì đây là lỗi hiện tại
bi nhay cam roi cụ a,cu kiem tra lai di

sinhduong1410

Tài xế O-H
Nhà em xin cảm ơn các cụ, đúng là tháo cảm biến đó rất nhiều mạt bám khiến khe hở từ quá nhỏ sau vệ sinh xạch và lắp lại ,đọc thì không có lỗi đó nữa nhưng bệnh vẫn vậy khó khởi động ,nhưng khi nổ được thì lại ga lên rất thoát ,bực quá không có lý nào kiểm tra điện ,áp suất xăng ,gió thời điểm đánh lửa tốt vậy mà không nổ ,đến khi nổ được , em quyết định chạy thử một vòng, thì được khoảng 5km thì xe có cảm giác yếu dần rồi chết máy ,em quyết định chui gầm tháo hai con ốc ống xả gần cảm biến oxi ,kết quả xe đề phát nào nổ phát đấy không có hiện tượng đề dai ,đi về xưởng với tiếng bô ầm ỹ ,rồi hạ đoạn ruột gà xuống và thu được chiến lợi phẩm là đây .

Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ,chúc các cụ buổi tối vui
vậy là tắc bô hả thớt.con captiva cũng hay bị cái này lắm..em dính 1 con mà điên luôn..chúc mừng thớt.

THANH24H

Tài xế O-H

View attachment 8685
bác đã thấy trên máy chuẩn đoán báo cảm biến trục cơ và cảm biến trục cam rồi đó, cứ thế mà kiểm tra thôi

phalaidat

Tài xế O-H
bác đã thấy trên máy chuẩn đoán báo cảm biến trục cơ và cảm biến trục cam rồi đó, cứ thế mà kiểm tra thôi
Mong các cụ vui lòng ,khi đọc bài viết lên đọc tới cùng xem bệnh này đã sửa xong chưa rồi hãy trả lời .vì bệnh này em đã làm xong rồi cụ nhé cảm ơn cụ đã quan tâm đến bài viết của em .chúc cụ buổi tối vui vẻ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên