Toyota Vios 2008 mất tín hiệu điều khiển vòi phun

C
Bình luận: 29Lượt xem: 3,601

wavers110

Tài xế O-H
Bác kiểm tra hộ e xem tín hiệu điều khiển vòi phun bị mất hết hay chỉ mất ở một máy nào đó:
TH1: Nếu bị mất hết bác kiểm tra lại các điểm nối mass trong khoang động cơ cho e (giắc A1, C1, C2) vệ sinh siết lại
TH2: Nếu chỉ bị mất tín hiệu điều khiển ở một máy nào đó thôi thì bác thử thông mạch từ vòi phun đó đến hộp ECU

oto16ahn

Tài xế O-H
Em k nhầm thì đây là con Vios ở xưởng trong định công.em này thay ECU rồi,trước nổi check em và ông anh đã xử lý và lỗi do cắm ra cắm vào nhiều nó nỏng chân giắc hộp ạ.Em dự là cụ chủ xong rồi

hatranvanha69

Tài xế O-H
Bác hướng dẫn cụ thể cách kiểm tra bẳng con Led để anh em trên diễn đàn cùng tham khảo được chứ ạ?

dùng điiện trở nối với con led rồi gim vào giắc béc đề thử thôi , nó giống cái bóng đèn thử nhưng tốc độ nhanh hơn , có điiện là nó sáng thôi , vì điện điều khiển kim phun rất nhanh nên đồng hồ VOM đo không kịp , khó kiểm tra được

canhoto

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã tư vấn. Con này bọn em được dùng để thực tập. Cũng tháo lắp các rắc ra nhiều lần. Em cũng nghi là do zắc nào đấy bị lỏng nhưng kiểm tra mãi không được. E cắm cả thằng g-scan vào nó còn chả nhận. Nhưng đợt thực tập của bọn em kết thúc rồi nên chả có cơ hội tìm hiểu thêm.

duongnt8686

Tài xế O-H
Mình có 1 cách đơn giản bác cứ đua xe đến xưởng em là gara ô tô chiến thắng là ok ngay thôi gara minh ở bến xe liễu đề - nghĩa hưng - nam đinh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên