Toyota Vios tháo ắc-quy bị lỗi đồng hồ công-tơ-mét

T
Bình luận: 3Lượt xem: 1,748

thanhvy

Tài xế O-H
Bài này e đọc trên vnexpress, a e vào chém nào :

Vios nhà mình hôm nọ bị hết ắc-quy (do quên không tắt đèn trần). Mượn ắc-quy xe ông anh về lắp vào và đề máy, sau khi nổ máy thì tháo ra, lắp lại. Sau đó cái công tơ mét nó hiện là 512km, mà trước đó là hơn 4 vạn.

Mọi người cho mình biết có cách nào chỉnh được không? Và hiện tượng đó có ảnh hường gì không? Mình mới đi xe nên mù tịt luôn.

Cảm ơn mọi người!

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
=d> Đồng hồ công tơ mét có 3 màn hình giữ liệu... Em đã từng làm nát cái đồng hồ TAXI rồi không có chuyện như vậy đâu và cái lổi này là do ông này không biết các sử dụng thôi bác àh....
:D : ổng nhình thấy TRIP A 512KM hoặc TRIP B 512 gì rồi vội vàng kết luận là pó tay...

thanhvy

Tài xế O-H
uhm, pác biết TRIP A TRIP B là j k,theo e biết thì TRIP A và TRIP B là 2 vấn đề thuộc OBD II nhưng xe việt nam mà có 2 cái này thì hơi lạ

PNTQ

Tài xế O-H
=d> Đồng hồ công tơ mét có 3 màn hình giữ liệu... Em đã từng làm nát cái đồng hồ TAXI rồi không có chuyện như vậy đâu và cái lổi này là do ông này không biết các sử dụng thôi bác àh....
:D : ổng nhình thấy TRIP A 512KM hoặc TRIP B 512 gì rồi vội vàng kết luận là pó tay...
em cũng có cùng ý kiến với bác ALIBABON theo em nghĩ thì đúng như vậy rồi vì ông này cũng nói là mới đi xe mà, em cũng đã tháo biết bao nhiêu acquy ra khỏi xe rồi mà có thấy gì đâu? chỉ có một số xe khi tháo acquy ra thì bị mất galanti thôi chứ đâu như ông ý nói là bị mất đồng hồ bao giờ :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên