tri bệnh sôi nước toyota fortune

B
Bình luận: 16Lượt xem: 1,943

benkyo

Tài xế O-H
xưởng em có con toyota fortune đời 2008 đi khoảng 60km là kim báo nhiệt độ nước làm mát đến vạch đỏ xuống kiểm tra thấy hết nước làm mát, em đã thay van hằng nhiệt, gioăng mặt máy, kiểm tra bơm nước cánh không mòn, đường ống không tắc, mà hiện tượng nổ máy một chỗ khí từ ống ở bình phụ vẫn cứ thổi ra, các bác giúp em ca này với, em lam 1 tuần rồi mà vẫn chưa hết bênh, nảm quá các bác ạ.

benkyo

Tài xế O-H
lắp két nước vẫn tốt cụ a., dầu kháy thì em đã kiểm tra không có nước, không có màu trắng như sữa các cụ ạ

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
xưởng em có con toyota fortune đời 2008 đi khoảng 60km là kim báo nhiệt độ nước làm mát đến vạch đỏ xuống kiểm tra thấy hết nước làm mát, em đã thay van hằng nhiệt, gioăng mặt máy, kiểm tra bơm nước cánh không mòn, đường ống không tắc, mà hiện tượng nổ máy một chỗ khí từ ống ở bình phụ vẫn cứ thổi ra, các bác giúp em ca này với, em lam 1 tuần rồi mà vẫn chưa hết bênh, nảm quá các bác ạ.
Cụ bê nhầm vào đây là chết đấy,MCT. Chúng tôi nóng hơn nhiều,

rua_kaka

Tài xế O-H
Hết nước thì nguyên nhân do rò rỉ, mà rỏ rì thì phải tìm đúng chỗ nó gỉ, chẳng nhẽ ko nhìn thấy nước nó chảy đi đâu. Còn mất nước sôi sớm là đương nhiên ( e không bàn tới chuyện nắp tắc, nước biến chất ). Đi thẳng vào việc, hết nước thì phải có chỗ rò

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Hết nước thì nguyên nhân do rò rỉ, mà rỏ rì thì phải tìm đúng chỗ nó gỉ, chẳng nhẽ ko nhìn thấy nước nó chảy đi đâu. Còn mất nước sôi sớm là đương nhiên ( e không bàn tới chuyện nắp tắc, nước biến chất ). Đi thẳng vào việc, hết nước thì phải có chỗ rò
Cụ không đọc kĩ hả, cụ chủ thớt nói hao nước vì nước cứ trào qua bình nước phụ mà. Cụ kiểm tra kĩ lại mặt máy xem có cong ,vênh hay nứt không, kiểm tra lại gioang quy lát, và đặc biệt chú ý tới cáu nắp két nước nhé.

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
Bác thay roăng nắp quy lát có mài lại nắp quy lát không. Thông thường khi bị sôi đến vạch đỏ, nắp máy bị cong vênh, nếu không mài thì cũng sẽ bị lại.

rua_kaka

Tài xế O-H
loại trừ trường hợp thổi đệm nắp máy, nếu kiểm tra kỹ nắp két nước rồi thì trường hợp nổ bình thường mà nước sôi, và nước ở két trào sang bình dãn nở thì có thể xảy ra trường hợp, tắc trong thân máy !

MyPower

Tài xế O-H
Không thấy bác nói tiểu sử xe của mình có bị bệnh gì trước đó không?
Với cả con này là máy dầu hay máy xăng?
Chỗ em thay gioăng máy dầu phải tính khe hở để đặt gioăng.
Nếu xe bác mà bị thổi gioăng thì nổ máy mở nắp két nước kiểm tra được mà, vì em thấy mới chạy 60Km mà đã hao nước như vậy thì mức độ cũng không phải nhẹ.

htcbmw

Tài xế O-H
bệnh này e gặp rồi. bác xem két nước nó có thấp hơn động cơ ko?

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
bác kiểm tra xem nguyên nhân quá tải của máy thử xem ,máy bị quá tải thì sẽ sôi nước sùng sục lên đấy. xem các bộ phận kéo của máy như máy lạnh, bơm dầu trợ lực.. xem có bị dính hay kêu gì không. có gì bỏ qua cho em nhé.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Nắp két nước mà văng mất cái lupe 1 chiều là bỏ nhé cụ gì ơi, thứ hai là do cụ xả air chưa hết. Chứ dòng toyota nó lành lắm không khó chịu như Daewoo đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên