Triton 4D56. Xe không nổ máy được, báo lỗi U1101

nhattruong1708
Bình luận: 8Lượt xem: 1,885

nhattruong1708

Tài xế O-H
Chào các bác ! em mới nhận được con xe như trên, kiểm tra 2 ngày nay mà không thể nào nổ máy được. Nó chỉ báo lỗi u1101 và đôi lúc xuất hiện lỗi p2228 em ra lắc cái rắc của baro sensor rồi xóa lỗi là mất. Giờ không bít làm gì nữa luôn. Cho thử xăng vào cũng như muốn nổ xíu lại tắt. Tháo hết béc ra ngoài thấy phun ok. Cảm biến trục cam, trục cơ nguồn cấp đủ, dây tín hiệu vẫn hoạt động.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Lỗi U1101 sẽ ko liên quan đến vấn đề nổ máy của động cơ. Nếu xe ko nổ dc máy bạn cần quan tâm đến phần cơ và phần nhiên liệu. Về phần cơ xe này sử dụng dây cam nên bạn phải đảm bảo dấu đặt cam của nó vẫn ok. Tiếp theo là áp suất nén 4máy. Còn về phần nhiên liệu nó sẽ bao gồm cả về phần điện tín hiệu và điều khiển. Bạn tháo kim thấy kim vẫn phun cũng chưa hẳn đã yên tâm. Như vậy là tín hiệu điều khiển đã có( nhung chua biet chắc da đúng hay chưa), quan trọng bạn phải đọc dc dữ liệu Rain Presure rồi so sánh vs Taget Rain Presure. Nếu áp khi đề ko đủ trong khoảng 30kg/cm2 (30Mpa) thì xe sẽ ko nổ dc máy... Quan trọng là bạn cần kiểm tra phân tích dữ liệu khi sửa chữa

nhattruong1708

Tài xế O-H
Tìm kiếm cả ngày nay với từ khóa " crank but no start " và " MIL no light when turn key on" kết quả làm được của nhiều người là bị hư hộp. Vì xe bị tai nạn máy vẫn nổ bình thường, cẩu máy ra sơn gò xong ráp vào k nổ dc. đèn check k sáng khi bật khóa on

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Nếu nói như bác chủ thớt thì có thể đây là xe máy xăng, vì xe này có 2đời. Đèn chejck ko sáng có thể do hộp hoặc do mất nguồn của hộp. Truoc khi thay hộp bác nên kiểm tra cho chắc chắn

nhattruong1708

Tài xế O-H
Vâng! Cuối cùng em đã tìm ra là nó bị nhầm jack điện cắm vào béc phun. Giờ đã nổ. Lúc trước xe bị tháo hộp đen ra do kiến vào nhiều, bị gãy 2 con trở, chủ xe tự hàn con khác vào ( không đúng thông số cũ) nên nghi ngờ. Giờ thì mới bít do lộn vị trí máy nổ nên không hề có tín hiệu nổ luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên