Tư vấn điện điều khiển bơm xăng xe Super Carry

adenzbacninh2011
Bình luận: 12Lượt xem: 2,141

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
nay em có làm con super carry hỏng bơm xăng ,loại bơm xe đang dùng là bơm 3 dây một dây đấu mát một dây đấu với dương còn một em không hiểu tại sao lại đấu vào dây tín hiệu đánh lửa từ bộ chia điện đến bobin mà đây là dây do thợ trước đã đấu lại không phải nguyên bản vậy các bác cho em hỏi tại sao dây thứ 3 lại đấu vào chân tín hiệu đánh lửa không ạ ,em cám ơn

baolinh2012

Tài xế O-H
nay em có làm con super carry hỏng bơm xăng ,loại bơm xe đang dùng là bơm 3 dây một dây đấu mát một dây đấu với dương còn một em không hiểu tại sao lại đấu vào dây tín hiệu đánh lửa từ bộ chia điện đến bobin mà đây là dây do thợ trước đã đấu lại không phải nguyên bản vậy các bác cho em hỏi tại sao dây thứ 3 lại đấu vào chân tín hiệu đánh lửa không ạ ,em cám ơn
em nghĩ nó lấy tín hiệu đánh lửa từ bo bin để kích hoạt bơm xăng .tức là khi xe bắt đầu khởi động bơm mới hoạt động.có thể điện nguyên bản đã bị hỏng nên các bác ấy chế kiểu ấy .

phamhong

Tài xế O-H
Đúng đó cụ ah.lúc đầu dòng này dùng loại bơm xăng má vít có 2 dây và có con role điều khiển những bơm này hay hỏng nên họ chế sang loại bơm 3 dây dùng ic điều khiển cho bền hơn mà. Loại bơm 3dây này nếu đúng như cụ đấu ở trên thì khi bật chìa khoá mà chưa khởi động thì bơm chạy khoảng 5s sẽ tắt sau khi khởi động sẽ lấy tín hiệu từ bộ chia điện để điều khiển bơm chạy liên tục.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thế thì khả năng, trên bơm này có IC điều khiển rồi, cũng có thể là dạng rơle thời gian

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Sơ đồ Carry phun xăng điện tử đấy ,chục năm nay nó vẫn chỉ có vậy thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên