Tư vấn giúp sinh viên năm 2 đi học nghề

tungcss16
Bình luận: 1Lượt xem: 1,097

tungcss16

Tài xế O-H
Chào các anh
Em hiện tại là sinh viên năm 2 ngành Cơ Điện Tử. Trong quá trình học trên trường rất khô khang, thiếu tính thực tế, vì vậy trong quá trình học em cảm thấy nhàm chán, và không có động lực. Phần em rất đam mê về máy móc và hệ thống xe, tình cờ lớp em có một bạn gia đình làm gara Ôtô chuyên sửa chữa xe khách. Nhưng em lại thích sửa oto con và muốn chuyên sâu về phần điện oto con. Vì em chưa làm thực tế, nên em xin các đàn anh đi trước tư vấn giúp em các vấn đề sau :
1. Em học nghề sửa oto khách để có căn bản, rồi sau đó em học các khóa nâng cao về oto con có được không. 2 mảng đó có giống nhau không.
2. Em tính bỏ học để chuyên tâm đi học nghề, rồi sẽ nâng cao chuyên môn bằng các khóa đào tạo về oto. Để trở thành 1 người thợ tốt.
3. Em vẫn tiếp tục học đại học để nâng cao kiến thức nền tảng, kết hợp xin làm thêm các gara oto để vừa học vừa làm, vừa ứng dụng lý thuyết vào thực tế. Nhưng thời gian sẽ lâu hơn vì ngành em 5 năm.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh, đã đọc và tư vấn giúp cho em.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các anh
Em hiện tại là sinh viên năm 2 ngành Cơ Điện Tử. Trong quá trình học trên trường rất khô khang, thiếu tính thực tế, vì vậy trong quá trình học em cảm thấy nhàm chán, và không có động lực. Phần em rất đam mê về máy móc và hệ thống xe, tình cờ lớp em có một bạn gia đình làm gara Ôtô chuyên sửa chữa xe khách. Nhưng em lại thích sửa oto con và muốn chuyên sâu về phần điện oto con. Vì em chưa làm thực tế, nên em xin các đàn anh đi trước tư vấn giúp em các vấn đề sau :
1. Em học nghề sửa oto khách để có căn bản, rồi sau đó em học các khóa nâng cao về oto con có được không. 2 mảng đó có giống nhau không.
2. Em tính bỏ học để chuyên tâm đi học nghề, rồi sẽ nâng cao chuyên môn bằng các khóa đào tạo về oto. Để trở thành 1 người thợ tốt.
3. Em vẫn tiếp tục học đại học để nâng cao kiến thức nền tảng, kết hợp xin làm thêm các gara oto để vừa học vừa làm, vừa ứng dụng lý thuyết vào thực tế. Nhưng thời gian sẽ lâu hơn vì ngành em 5 năm.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh, đã đọc và tư vấn giúp cho em.
1/ Ô tô nào cũng giống nhau ở kiến thức nền tảng, nên tôi ủng hộ bác việc học xe to. Còn các khóa học thì không nói trước được, vì thời điểm nó khác nhau, bây giờ được, nhưng về sau thì chưa chắc hoặc ngược lại
2/ Ủng hộ quan điểm trở thành người thợ tốt. Nhưng phải nghĩ cho kỹ, vì làm thợ sẽ vất vả hơn bàn giấy. Xác định thật quyết tâm thì bỏ học cũng được, nếu không màng bằng cấp (sẽ khó khăn hơn khi xin việc, nhưng đằng nào cũng trái nghề mà)
3/ Nếu đã học trong trường đại học thì xác định luôn là không có vụ kết hợp học việc (không phải là đi làm nhé) ngoài xưởng đâu nhé, trừ khi có quan hệ đặc biệt hoặc may mắn mới có người nhận

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên