Tư vấn lựa chọn việc làm !

X
Bình luận: 2Lượt xem: 763

Xuantoan92

Tài xế O-H
Hiện tại e vừa mới ra trường sau đợt phỏng vấn ở Hyundai. Các anh ý bảo giờ chưa có kinh nghiệm giờ muốn vào đấy phải học việc mất 1 năm không lương k trợ cấp. Em đang hoang mang vì thứ nhất chỗ e ở các chỗ làm khá xa cách 12km, thứ 2 học 5 năm đại học xong giờ thêm một năm đi làm k lương sẽ rất khó khăn, vất vả, thứ 3 là e không biết sau 1 năm học việc đấy e chưa biết phải làm gì và có thể làm gì. Liệu có nên đánh đổi chấp nhận đi làm k lương chỗ này hay xin chỗ khác để đi làm có lương ( phụ cấp thôi ạ cho đỡ vất vả )
Các cụ trong Group ai đã tường như em hoặc có kinh nghiệm tư vấn mở đường cho e với ? Em cảm ơn !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện tại e vừa mới ra trường sau đợt phỏng vấn ở Hyundai. Các anh ý bảo giờ chưa có kinh nghiệm giờ muốn vào đấy phải học việc mất 1 năm không lương k trợ cấp. Em đang hoang mang vì thứ nhất chỗ e ở các chỗ làm khá xa cách 12km, thứ 2 học 5 năm đại học xong giờ thêm một năm đi làm k lương sẽ rất khó khăn, vất vả, thứ 3 là e không biết sau 1 năm học việc đấy e chưa biết phải làm gì và có thể làm gì. Liệu có nên đánh đổi chấp nhận đi làm k lương chỗ này hay xin chỗ khác để đi làm có lương ( phụ cấp thôi ạ cho đỡ vất vả )
Các cụ trong Group ai đã tường như em hoặc có kinh nghiệm tư vấn mở đường cho e với ? Em cảm ơn !
1/ Trước, bác cũng đã đi học, đi bằng phương tiện gì thì giờ đi bằng phương tiện đó, coi như xa thêm 1 chút có sao đâu
2/ 5 năm đi học không lương rồi, thêm năm nữa có sao đâu. Trước sống thế nào thì giờ sống tiếp thế đó, không sao cả. Đã nếm đâu mà biết sẽ vất vả ( nhưng yên tâm là sẽ vất vả), cố gắng lên. Thanh niên thừa sức khỏe và nhiệt huyết, tiêu thoải mái đi
3/ Sau 1 năm đó, chắc chắn sẽ được biết phải làm gì. Còn có thể làm được gì thì chịu, cái đó là việc của bác
Không nên cho rằng đây là sự đánh đổi, vì bác đã có cái quái gì đâu mà đòi đánh đổi

thieunguyena@90

Tài xế O-H
minh cung như bác . minh khuyen bác the này nhé nếu bác có dieu kiện thì cảm thấy làm đuọc vậy thì tiếp tục làm như vậy .còn nếu bác kô muốn thì bác xin vào chỗ làm cps phụ cấp cho bác nhé .làm một năm bác sẽ khác cho dù bạn làm ở đâu chỗ làm khác cũng giống như chỗ bác làm không lương thôi .có khác thì cũng không là mấy .làm một năm bác cps thể tiếp tục xin vào chỗ bác nói hiện tại bây giờ và nếu bác cps khản năng thì sẽ không phải làm không lương như bây giờ .đó là ý của mình nà ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên