tư vấn mở garage

vuvanviet
Bình luận: 4Lượt xem: 1,288

vuvanviet

Tài xế O-H
các bác cho em biết được là cần mở một garage có uy tín thì mình cần những kiến thức gì...hiện em đang là thợ sơn sống và đang làm việc tại kinh môn hải dương..tay nghề 5 đã năm cũng biết chút kinh nghiệm về sơn.lượng xe trong khu vực kũng khá là nhiều,khổ nỗi toàn xe tải....khu vực cũng rất nhiều gara...các bác cho e biết giờ e lên làm gì để có tương lai đây ạ....

traicongtruong91

Tài xế O-H
em xin đưa ý kiến của mình như sau:
thứ 1:mặt bằng gara. k cần mặt tiền nhưng đủ chỗ để làm việc và xe vào dễ dàng
thứ 2:Nếu chỉ làm khung vỏ, sơn thôi thì rất khó:phải cực chuyên và khẳng định được tay nghề với gara hiện tại đã có, hoặc biết liên kết với gara khác mà sống để nhận việc cho nhau. ông làm máy- tôi làm vỏ... bắt tay mà làm
thứ 3:Mối quan hệ với khách hàng, nhận việc-đã có tay nghề rồi nhưng các chủ xe k biết tới bác, và người ta hay sửa quen 1 số nơi. việc tới tay bác.....?
thứ 4: biết cách lấy tiền của khách. tùy từng người và túi tiền người ta mà sửa chữa sao cho hợp lý
em có ngu ý như vậy!

namvuong47

Tài xế O-H
còn theo em thì bác nên nghiên cứu thêm lượng xe có đủ để bác nuôi quân không? bác định mở garage làm tất cả đồng sơn điện máy thôi hay chỉ là đồng sơn? nếu đồng sơn không em e cũng hơi khó ăn bác ạ. góp ý cùng bác

cauchusfquang

Tài xế O-H
khu vực hải dương. kinh môn theo em đã đi thị trường thì gâra oto tải phải đén 50 cái chưa nói xe con. bac nên cân nhắc khi muốn mở xưởng. Chúc bác may mắn.DU HI OTOHUI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên