tư vấn tiền công nghề sửa ô tô

U
Bình luận: 10Lượt xem: 1,331

upmatvaonui

Tài xế O-H
tình hình sắp tới là e có dự định mở 1 gara ô tô chuyên sửa xe du lịch, nhưng mà e lại không biết về kỹ thuật mới, nên khoản tiền công, tiền thay phụ tùng e không nắm rõ, mong các bác tư vấn lấy tiền công sao cho hợp lý, ví dụ như công bổ máy, thay xéc măng, hạ số......... lấy bao nhiêu cho hợp lý, và tiền phụ tùng lấy chênh so với mình nhập bao nhiêu thì hợp lý. rất mog các bác tư vấn cho e, không lấy đắt thì khách kêu mà rẻ thì mình ại ăn cháo

upmatvaonui

Tài xế O-H
tình hình sắp tới là e có dự định mở 1 gara ô tô chuyên sửa xe du lịch, nhưng mà e lại không biết về kỹ thuật mới, nên khoản tiền công, tiền thay phụ tùng e không nắm rõ, mong các bác tư vấn lấy tiền công sao cho hợp lý, ví dụ như công bổ máy, thay xéc măng, hạ số......... lấy bao nhiêu cho hợp lý, và tiền phụ tùng lấy chênh so với mình nhập bao nhiêu thì hợp lý. rất mog các bác tư vấn cho e, không lấy đắt thì khách kêu mà rẻ thì mình ại ăn cháo
không ai giúp e à, up cái

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Vần đề này nó cũng rộng quá cụ ạ. Theo e mình nên dựa vào thời gian làm công việc đó và mức độ " Chất xám" mình bỏ ra mà cân nhắc tính công cho hợp lý. Ví dụ cụ vá lốp mất 15 phút, vừa nặng nhọc lại nguy hiểm cụ thu được 40k. Nhưng cùng thời gian đó cụ cài chìa khóa cho người ta cụ có 400k.

cauchusfquang

Tài xế O-H
cụ mở gara ở đâu thế cụ.

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ tham khảo giờ công khi tháo lắp chi tiết, trong cẩm nang sủa chữa xe Daewoo em thấy có để tham khảo. Giá giờ công của xưởng Cụ là bao nhiêu so với các Gara gần chỗ Cụ định mở.

- Ngoài giờ công của các công việc làm thường xuyên như bảo dưỡng hay thay thế chi tiết. Còn có giờ công chuẩn đoán, cái này nên chia ra từng loại công theo mức độ khó như: Công A,B,C,D chẳng hạng. theo từng mức công A,B,C,D, Cụ cho nó một hệ số như 0.8; 0.9; 1; 1.3; từ đó hành thành công thức tính dựa vào Giá của một giờ công.

- Hiện tai thì Giá giờ công dao động 90-120k ở Gara, trong hãng có tiếng tăm thì cao hơn 300-500K tuỳ hãng xe.

namvuong47

Tài xế O-H
cái này không ai chỉ cho cụ đâu. mình đảm bảo luôn. khỏi mất công cụ lên đây ngóng. nếu cụ ra quán bán phở ngon nhất nơi cụ đang sống cụ hỏi : " bác ơi? trong nồi phở bác bỏ gì mà nước ngon thế ? chỉ cho cháu để cháu về mở quán phở bán với bác cho vui? hihi.... chắc hỏi xong câu đó bạn được tặng ngay 1 bát phở toàn quốc rồi đó'. vui chút thôi chứ nếu bác hỏi mà bà bán phở kia trả lời thì mình sẽ truyền lại cho bác kinh nghiệm tính tiền công như thế nào. cố gắng từ từ bạn nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên