Ủi Komatsu D31A-16 bị mất số lùi.

MinhThanhTL16
Bình luận: 24Lượt xem: 6,479

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
Em chào các cụ! Em xin phép lại làm phiền các cụ 1 lần nữa ạ!
Tình hình là bên em có con ủi D31A-16 mới thay toàn bộ lá thép + lá phíp của hộp số (hộp số thủy lực). Khi thay xong chạy bình thường nhưng được 1 lúc là mất toàn số lùi, máy chỉ tiến được, chuyển sang số lùi máy cũng vẫn tiến. Các cụ ai gặp bệnh này rồi thì phán giúp em với ạ! Em cảm ơn các cụ nhiều. :)

anhvukt

Tài xế O-H
Tình hình là bên em có con ủi D31A-16 mới thay toàn bộ lá thép + lá phíp của hộp số (hộp số thủy lực). Khi thay xong chạy bình thường nhưng được 1 lúc là mất toàn số lùi, máy chỉ tiến được, chuyển sang số lùi máy cũng vẫn tiến. Các cụ ai gặp bệnh này rồi thì phán giúp em với ạ! Em cảm ơn các cụ nhiều. :)
Vâng ạ, cụ làm như vậy là ổn rồi nhưng mất số lùi như vậy? máy có hiện tượng gì không ạ. có thể đã đi hộp số rồi ạ. tụt phe nhai đồ,....

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".

chxm

Tài xế O-H
cụ xem kỹ trên hình, cụ tự nguyện đưa ra và lưu ý khớp táo, êcu khóa chỉnh thanh giằng hành trình của hệ thống cơ cấu đi số, cửa số dẫn mất số lùi

D

dinhkt

Khách
Tháo hộp số ra kiểm tra lại, bị lắp lộn đường dầu điều khiển rồi

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
cụ xem kỹ trên hình, cụ tự nguyện đưa ra và lưu ý khớp táo, êcu khóa chỉnh thanh giằng hành trình của hệ thống cơ cấu đi số, cửa số dẫn mất số lùi

Cảm ơn 2 cụ. Em sẽ kiểm tra phần đấy ạ! :)

Tháo hộp số ra kiểm tra lại, bị lắp lộn đường dầu điều khiển rồi

Cụ ơi! Nhưng ở đây của em lúc lắp vào máy vẫn chạy được cả số tiến và số lùi. Chỉ một lúc sau máy mới bị mất số lùi ạ! :(

D

dinhkt

Khách
Cảm ơn 2 cụ. Em sẽ kiểm tra phần đấy ạ! :)

Cụ ơi! Nhưng ở đây của em lúc lắp vào máy vẫn chạy được cả số tiến và số lùi. Chỉ một lúc sau máy mới bị mất số lùi ạ! :(
Vậy thì kiểm tra lại cơ cấu tay đòn điều khiển, bị sai hành trình rồi

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
Mấy hôm nay bên em đang ưu tiên anh em thợ máy vào trong công trình sửa mấy con máy cho kịp tiến độ nên chưa sửa tiếp con này được. Em cảm ơn các cụ đã tư vấn. Khi nào làm tiếp em sẽ báo cáo tình hình cho các cụ ạ!
P/s: Cho em hỏi cụ kiemcoi1 ở đâu Ninh Bình vậy ạ? Em cũng ở Ninh Bình đây. :)

kiemcoi1

Tài xế O-H
Chào cụ MinhThanhTL16 nhà tôi ở khu Yên Khánh cụ a. Nhưng tôi đang làm việc tại hà nội. Cụ công tác tại cty 16 cạnh bờ sông phải không ợ :D. Hihi hiện tại tôi đang rất muốn sinh sống và làm việc tại quê hương cụ có điều kiện cho tôi sách cale theo hầu với ợ

D

dinhkt

Khách
Cụ này tháo dc cả hộp số ra làm thì vấn đề thanh giằng chắc không phải rồi.
Có cái Máy Ủi mà sửa cũng không xong, buồn quá không biết làm gì nữa

với những topic vô bổ và coi thường thành viên khác cho cụ nghỉ phép 2 tuần

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
Chào cụ MinhThanhTL16 nhà tôi ở khu Yên Khánh cụ a. Nhưng tôi đang làm việc tại hà nội. Cụ công tác tại cty 16 cạnh bờ sông phải không ợ :D. Hihi hiện tại tôi đang rất muốn sinh sống và làm việc tại quê hương cụ có điều kiện cho tôi sách cale theo hầu với ợ
Đúng rồi cụ ạ! Công ty em ở đường 1A cũ, bên cạnh bờ sông. Em inbox số điện thoại cho cụ rồi đấy ạ! Khi nào có dịp cụ về Ninh Bình cụ ới em, em với cụ chè chén 1 chút. :D

kiemcoi1

Tài xế O-H
Đúng rồi cụ ạ! Công ty em ở đường 1A cũ, bên cạnh bờ sông. Em inbox số điện thoại cho cụ rồi đấy ạ! Khi nào có dịp cụ về Ninh Bình cụ ới em, em với cụ chè chén 1 chút. :D
Hê hề. Nhà tớ tuy kiến thức nông cạn nhưng đc ngồi nghe các đồng nghiệp thảo luận về cái mảng này là khoái lăm. Hẹn cụ 1 ngày sớm nhất

chipheo114

Tài xế O-H
Cụ cho hỏi chút nha.khi cụ thay các phần kia cụ có thấy 4 bạc móc em nó thế nào.em nói nhà wê như vậy cụ đừng có tố đá nha.chúc cụ mổ đúng chỗ

kien575

Tài xế O-H
của bạn bị dính cửa tiến do thay lá ko đúng bị trượt lá đẫn đến dính các lá với nhau hoặc các lá bị phồng bó chặt trong rọ

pro-me

Tài xế O-H
cho hỏi cụ chủ thớt khi đi tiến đi được mấy số hay chỉ 1 số duy nhất vậy . 6 lỗ này có 12 cái gioăng đứt 1 cái cũng mệt llắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên