V/v Thay đổi giao diện và tính năng diễn đàn

hanhthuy1990
Bình luận: 4Lượt xem: 1,088

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cho em hỏi ban quản trị vì sao O-H thay nhà mới mà không tiện dụng hơn nhà cũ vậy ạ? cụ thể như các tài liệu và cẩm nang các thành viên chia sẽ trước đây giòe không còn nữa, điểm các thành viên mất hết khi thay nhà mới, dao diện O-H nếu ngưng khoảng 3 giây thì màn hình bị đóng băng. không biết những ưu điểm mà ban quản trị thay nhà mới là gì vậy? Em xin mạo muội hỏi vậy nếu có gì các bác đừng ném đá nhé.

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Chào cụ !
Viêc thay dổi diễn đàn đã được thông báo trước . Việc thay đổi này nhằm tối ưu hóa và làm giảm tài nguyên tiêu tốn của diễn đàn cũ Việc thay đổi và nâng cấp đang tiến hành và đã có thồng báo trước . Mong bác vào mục thông báo đọc kỹ hộ em nhé !

Administrator

Điều hành diễn đàn
Nhân viên
1. Việc không tiện dụng : Hiện tại, BQT đang ngày đêm chuyển toàn bộ dữ liệu của diễn đàn cũ sang êệ thống mới, đã có thông báo cụ thể cho anh em thành viên. Đọc thông báo tại đây
2. Việc diễn đàn đóng băng khi người dùng không sử dụng diễn đàn trong 30s có ảnh hưởng gì đến hoạt động máy tính của cụ không ạ? Nó chỉ là cách làm cho diễn đàn ngừng REQUEST dữ liệu để giảm tải cho máy chủ mà thôi. Làm một phép toán đơn giản như thế này :
Diễn đàn có khoảng 100 thành viên online, trong đó có đến 70 thành viên để đấy, chạy qua tab khác hoặc trình duyệt khác để xem cái khác, không hề cho xem diễn đàn. Bản thân diễn đàn luôn luôn REQUEST dữ liệu từ máy chủ để cập nhật thông tin từ thành viên khác (Như chatbox, bài viết mới, thảo luận, trả lời mới, hộp tin mới...). Việc giảm tải được của 70 thành viên kia sẽ giúp diễn đàn chạy cực tốt cho 30 thành viên còn lại đang dán mắt vào màn hình O-H.
Trên đây là một số trả lời cũng như ví dụ mô phỏng để các cụ hiểu sơ sơ, em kỹ thuật cũng kém, biết đến đâu nói đến đó cho khỏi mang tiếng chém chuối....
Cảm ơn anh em đã góp ý
BQT sẽ cố gắng hết sức mình.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cảm ơn bác! việc đóng băng không chỉ bị khi không dùng mà ngay cả khi viết bài lên diễn đàn cũng bị. hiện tại em đang viết nhưng cú viết trên 30 giây mà không rê chuột là bị. em nghĩ đó cũng là một bất tiện không biết các bác lập trình có sữa được không? còn các bài viết hiện tại không thấy link download tài liệu đâu cả.

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên