Vấn đề giàn nóng điều hòa camry 2.4

M
Bình luận: 11Lượt xem: 2,547

manhquang0902

Tài xế O-H
các cụ cho em xin ý kiến về việc bật giàn nóng mà không nóng lại lạnh.giàn nóng vẫn nóng bình thường của gió không kẹt.tắc gì cả. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em
Ý bác la giàn sưởi phải ko a. tại sao bác ko kiểm tra đường nước vào và ra cho e nó trước đi đã rồi hãy tìn những lời khuyên của a e, chẳng có lý do gi lại ko nóng nếu như nước vào và ra bình thường, trong khi bác đã kiểm tra cửa gió hoạt động bình thường.

Khanhlee

Tài xế O-H
em không hiểu cụ đã kiểm tra những gì rồi. Cụ có thể nói chi tiết hơn. Cụ bật sưởi thì lạnh hoàn toàn hay vừa nóng vừa lạnh.

mrlex

Tài xế O-H
em không hiểu cụ đã kiểm tra những gì rồi. Cụ có thể nói chi tiết hơn. Cụ bật sưởi thì lạnh hoàn toàn hay vừa nóng vừa lạnh.
1bên ấm còn bên phụ vẫn lạnh.nuớc ra vào giàn nóng vẫn bình thường
[MERGETIME="1427643166"][/MERGETIME]
Ý bác la giàn sưởi phải ko a. tại sao bác ko kiểm tra đường nước vào và ra cho e nó trước đi đã rồi hãy tìn những lời khuyên của a e, chẳng có lý do gi lại ko nóng nếu như nước vào và ra bình thường, trong khi bác đã kiểm tra cửa gió hoạt động bình thường.
nước vào ra vẫn bình thường bác ạ
[MERGETIME="1427643172"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427643179"][/MERGETIME]

duandtoto

Tài xế O-H
cái trước tiên bác phải khẳng định cửa chia gió nóng lạnh chuẩn.bệnh này em gặp cũng tương đối nguyên nhân chủ yếu là cái thằng két sưởi ấm nó bị tắc nên nó chỉ nóng có 1 nửa thôi.bác thử thông nước thì nó vẫn thông nhé nhưng nó chỉ làm nóng được có một nửa thôi.hi vọng giúp được bác.bác cho ra súc rửa thật xạch nhé

antrungan

Tài xế O-H
cái trước tiên bác phải khẳng định cửa chia gió nóng lạnh chuẩn.bệnh này em gặp cũng tương đối nguyên nhân chủ yếu là cái thằng két sưởi ấm nó bị tắc nên nó chỉ nóng có 1 nửa thôi.bác thử thông nước thì nó vẫn thông nhé nhưng nó chỉ làm nóng được có một nửa thôi.hi vọng giúp được bác.bác cho ra súc rửa thật xạch nhé
Theo em. Camry tháo khó lên bác ko lên thông két sưởi làm gì. Bác tháo ra thì cứ thay luôn cho em cũng rẻ thôi mà.
[MERGETIME="1427684957"][/MERGETIME]
Hay là cụ đấu quạt gió chạy trưc tiếp. Nhiệt độ ko lên đc thì làm sao có sấy. Cụ kt lại coi
E chả hiểu ý bác nòi gì nữa. Quạt có đâu trực tiếp thì co liên quan gì? Nóng vẫn phải nóng hoăc lạnh vẫn phải lạnh chứ. Bác xem lại đi

mcloren007

Tài xế O-H
Theo em. Camry tháo khó lên bác ko lên thông két sưởi làm gì. Bác tháo ra thì cứ thay luôn cho em cũng rẻ thôi mà.
[MERGETIME="1427684957"][/MERGETIME]

E chả hiểu ý bác nòi gì nữa. Quạt có đâu trực tiếp thì co liên quan gì? Nóng vẫn phải nóng hoăc lạnh vẫn phải lạnh chứ. Bác xem lại đi
Cụ nhầm rồi. Quạt lúc nào cũng quay thì nhệt độ lên sao đc. Mất sưởi là đúng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chắc là nước luân chuyển qua két sưởi không đủ thôi. Mặc dù Toyota Camry cũng hay bị hỏng mô tơ điều khiển trộn khí

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Có 5 nguyên nhân gây đến mất sưởi hoặc sưởi kém:
1. E nước.
2. Tắc két, nước bẩn.
3. Quạt giải nhiệt chạy trực tiếp mà k qua cảm biến.
4. Cửa gió kẹt, hở.
5. Van hằng nhiệt hỏng lúc nào cũng mở hoặc bỏ van.
Bác kiểm tra kỹ 5 nguyên nhân trên, chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên