Vấn đề về Auto Power Window

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 2Lượt xem: 1,754

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H

Kính các cụ ,chả là hôm nay nhà cháu làm con xe tai nạn ,tháo kính ra thi dây điện cửa đã đứt ,nhưng cái kính cửa với compa nâng hạ nó không ở vị trí tháo ốc ra được.Như bình thưởng thì chỉ câu 2 dây đảo chiều vào motor là cho nó lên xuống tẹt ,nhưng con Tucson này có hệ thống Safety cho Power Window ,em câu + - vào 2 dây lớn (dự là dây của motor )nhưng vẫn không thấy nó động đậy.
Cảm phiền các cụ chỉ giáo cho nhà cháu một vấn đề :XE CÓ HỆ THỐNG LÊN XUỐNG KÍNH AUTO THÌ LÀM THẾ NÀO ĐỂ CÂU TRỰC TIẾP TỪ 1 ACCU ĐỂ LÊN XUỐNG THEO Ý MÌNH?
Như hình ví dụ trên ,em đã câu thử thêm 1 dây + vào chân số 3 ,nhưng cũng không ăn thua gì.Vì nhiều trường hợp không thể cắm giắc để dkhien kính cửa nữa ,trong trường hợp đó thì la làm thế nào để xuống kính và xuống compa ạ.
Cảm ơn các cụ !!!!!!111

phanminhnhat

Học việc
Em góp ý tí, chỉ phân tích dựa vào sơ đồ trên nha bác.
Khi cấp nguồn 12V cho chân 2 và 3, cấp mass cho chân 4, nối đầy đủ đầu ra với motor thì nguyên lý hoạt động của bộ Driver Safety Power Window Module trên kia là:
Chân 1, 5, 6 tích cực mức thấp nghĩa là họat động khi đóng mass:
- Khi chân auto số 5 để trống, một trong hai chân 1 hoặc 6 đóng mass thì kính sẽ đi lên hoặc xuống manual.
- Khi chân auto số 5 đóng mass, đồng thời một trong hai chân 1 hoặc 6 đóng mass thì sẽ lên auto hoặc xuống auto.
Như thế em nghĩ bác có thể đưa ra ngoài thử bằng bình acquy được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên