Về dầu trong hệ thống suspension

H
Bình luận: 3Lượt xem: 995

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Các bác cho hỏi về độ nhớt của dầu trong hệ thống suspension trong dòng xe sedan như vios và sự ảnh hưởng của vận tốc dòng chảy tới độ nhớt được không ? và bác nào có tài liệu liên quan cho em xin. cảm ơn các bác
Thật ra cái này (độ nhớt của dầu giảm xóc)các tài liệu không nhắc đến vì phuộc nhún hiện nay không được thiết kế để bảo dưỡng nữa. Xịt dầu là thay thôi.
Chỉ có độ nhớt ảnh hưởng đến vận tốc dòng chảy thôi chứ không có khái niệm ngược lại. Trong giảm xóc thì dầu bị đẩy qua các lỗ tiết lưu và nóng lên, từ đó độ nhớt của dầu giảm xóc sẽ thay đổi. Nhưng thiết kế giảm xóc thì người ta cũng tính đến chuyện giải nhiệt cho vấn đề này rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho hỏi về độ nhớt của dầu trong hệ thống suspension trong dòng xe sedan như vios và sự ảnh hưởng của vận tốc dòng chảy tới độ nhớt được không ? và bác nào có tài liệu liên quan cho em xin. cảm ơn các bác
Bác ơi, hệ thống suspension là hệ thống gì vậy, tôi không biết tiếng Pháp ạ! Bác thông cảm chưa học món ngoại ngữ này, không biết mô tê gì nên phải hỏi rõ trước khi chém ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên