vệ sinh hệ thống điều hòa

S
Bình luận: 21Lượt xem: 4,160

MocChau4296

Tài xế O-H
Tháo hệ thống ra rồi vệ sinh bằng dung dich chuyên dùng thôi cụ tuỳ vào mức độ bẩn của hệ thống mà dùng nhiều hay ít
Tuy ô cao xu thì ko nên nha bác có thể sẽ bong chóc và làm nghẹt hệ thống còn giàn lạnh thì cụ tháo van rồi hẵng vệ sinh

thecongicek51

Tài xế O-H
Vệ sinh thông thường không nói.
còn nếu mà bị mạt thì phải vệ sinh thật sạch.
Nêu dùng xăng ngâm vệ sinh trước nó tiết kiệm hơn dung dịch súc rửa.
với lại dùng xăng nhanh bay hơi hơn, hệ thống sạch hơn.
Thanks.

auto22

Tài xế O-H
Tháo hệ thống ra rồi vệ sinh bằng dung dich chuyên dùng thôi cụ tuỳ vào mức độ bẩn của hệ thống mà dùng nhiều hay ít
Tuy ô cao xu thì ko nên nha bác có thể sẽ bong chóc và làm nghẹt hệ thống còn giàn lạnh thì cụ tháo van rồi hẵng vệ sinh
Tên dung dịch là gì cụ biết không ạ

thaoden

Tài xế O-H
Sử dụng xăng thường để vệ sinh.
Nếu bẩn quá thì thay giàn nóng, lốc.
Có thể ngâm xăng 1 buổi, nếu cần.

antrungan

Tài xế O-H
dùng xăng thì chi phí thấp hơn là dùng dung dịch lon , nhưng nếu chết lốc dầu quá bẩn dùng xăng vẫn không thể chuẩn bằng dung dịch được

TranDzung

Tài xế O-H
giàn nóng, giàn lạnh bên em khò nóng bằng đèn khò, rồi cho xăng A92 rửa sạch trước khi rửa lại bằng dung dịch tẩy rửa hệ thống lạnh, cho khí nén thổi sạch
Dung dịch tẩy rửa hệ thống, các cửa hàng bán nhiều, vệ sinh được sạch sẽ nhưng các cụ hạn chế tiếp xúc trực tiếp với loại này , vì nó rất độc hại
Thị trường có bán thiết bị vệ sinh giàn, dùng thiết bị này an toàn hơn rất nhiều

Dung_Pham212

Tài xế O-H
Bọn e hay dùng loại này cụ ạ

nuoc rua dan lanh.jpg

Kobayashi

Tài xế O-H
giàn nóng, giàn lạnh bên em khò nóng bằng đèn khò, rồi cho xăng A92 rửa sạch trước khi rửa lại bằng dung dịch tẩy rửa hệ thống lạnh, cho khí nén thổi sạch
Dung dịch tẩy rửa hệ thống, các cửa hàng bán nhiều, vệ sinh được sạch sẽ nhưng các cụ hạn chế tiếp xúc trực tiếp với loại này , vì nó rất độc hại
Thị trường có bán thiết bị vệ sinh giàn, dùng thiết bị này an toàn hơn rất nhiều
Dùng đèn khò không sợ cháy , chảy j hả bác, nghe ghê vậy em mới nên bác thông cảm nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên