Vios 2005 bệnh đề dai

thuyha_hy
Bình luận: 36Lượt xem: 3,515

thuyha_hy

Tài xế O-H
em đang làm con vios .bệnh của nó là khi để nguội máy đề 1 phát nổ ngay,khi đi nóng đề rất dài mới nổ co khi phải đề 2 hoăc 3 cái dài. cắm máy vào k báo lỗi gì cả.e đã thay thử bơm xăng,lọc.vệ sinh van vvt,thay bugi,mobin máy van thế. tat ca hàng em thay toàn chính hãng luôn.mong dươc các bác giúp đỡ.

thuyha_hy

Tài xế O-H
em kiêm tra hêt như các bac noi rôi. vẫn thế.điêu quan trọng la khi nổ dc máy thi đi bình thường. khách bảo bệnh nay bị mấy tháng nay roi.

phamchieu334

Tài xế O-H
em đang làm con vios .bệnh của nó là khi để nguội máy đề 1 phát nổ ngay,khi đi nóng đề rất dài mới nổ co khi phải đề 2 hoăc 3 cái dài. cắm máy vào k báo lỗi gì cả.e đã thay thử bơm xăng,lọc.vệ sinh van vvt,thay bugi,mobin máy van thế. tat ca hàng em thay toàn chính hãng luôn.mong dươc các bác giúp đỡ.
Bác xem hết rồi vậy bác cắm máy chuẩn đoán giúp em đọc dữ liệu xem khi nóng máy khó đề đấy thì điện áp ở cảm biến oxi báo về hộp điện áp có bình thường không nếu ngoài khoảng từ 0-1v thì cảm biến hỏng nên lượng xăng phun sai -khó nổ

tranminhtam

Tài xế O-H
minh chuyen lam may loai benh nay. dac biet dong innova.bi benh nong may de kho no..
ve li do tai sai sao thi no nhu the nay.
khi bac tat dong co di thi trong duong ong xang van con ap luc.ma may dong xe nay kim phun noi chung la ko duoc ngon cho lam .se co 1 luong nhien lieu bi ro ri ra dau dau kim phun. khi dong co con dang nong thi luong phun nhieu lieu bi giam. ecu dieu khien se lam viec theo nhiet do dong co. chinh vi luong nhieu lieu ro ri nay se lam cho duong ong nhieu lieu mat ap + voi luong nhien lieu du. se lam cho dong co kho khoi dong khi may nong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên