vios đời 2004 cần giúp đỡ?????????

thuyha_hy
Bình luận: 25Lượt xem: 1,971

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xe chạy nóng máy mới bị thì đâu phải lỗi cam hả cụ
Cụ tháo kiểm tra bugi xem có chi
ếc nào muội than ko.sau đó kiểm tra đến mô bin.bơm xăng, cụ ạ
Pan này cũng dễ xơi mà cụ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra cái van OCV cho em . Dây dợ nguồn ngiếc thế nào ( kéo ga khi nóng máy mà đo nhé ) . Ngoài ra cụ mở con ốc 6 ly kéo cái OCV ra xem có kẹt , bẩn không ? Kích điện nó có nhảy không ? Chứ có phải báo lỗi p0340 là cụ cứ đè cái cảm biến cam ra hãm hiếp là không được rồi. Trước khi thay cụ phải kiểm tra tín hiệu và điện áp cấp cho cảm biến có ok chưa , xung có ổn không , vấu cam có gãy không ? À mà cụ có biết cái OCV nó nằm đaau chưa đấy ?

thienhoa_auto

Tài xế O-H
có phải nó nằm bên dưới bướm ga k cụ
Bên ngoài cây cam hút ( phía cây đèn pha bên phụ ) có cái giắc cắm vào cái cục tròn dài như cái bơm xăng thực chất là cái nam châm điện . Cụ tháo giắc kiểm tra xong thì tìm con ốc vănj típ 10 tháo con đó ra rồi xoay kéo cái cục đó ra ( hồi trước tui ngu ngu không thấy con ốc đó vì nó khuất lắm nên lấy đồ cạy nó bể luôn cái OCV ) .

nguyendzzung

Tài xế O-H
Theo như cụ nói nổ nóng máy lên là bị giật thường ban này đến 80 phần trăm là điện chứ không phải cam!Mf cụ thể nhất là do mobill thôi chứ còn cảm bieenscam thì chưa chắc cụ thay thử laoij tốt vào và bugi xin nữa theo như kinh nghiệm tôi thấy hai cái này là chủ yếu!

baotohalong62

Tài xế O-H
bác kiểm tra khe hở xúp páp khi máy có nhiệt độ . máy nóng súp páp kênh dẫn đến máy dung(nhiều trường hợp tắt máy đề ngay khó nổ) chúc bác thành công

thuyha_hy

Tài xế O-H
báo các cụ em nó ngon lành rồi. nguyên nhân là xích cam hố cẩm dào báo hại.thay lọai xịn vào ok luôn. em kết luận thế này ;luc dầu nguội máy xe chạy bt.khi nóng máy xích cam dão ra lam sai cam lên moi bi hiện tượng như vậy.

tringuyen

Tài xế O-H
báo các cụ em nó ngon lành rồi. nguyên nhân là xích cam hố cẩm dào báo hại.thay lọai xịn vào ok luôn. em kết luận thế này ;luc dầu nguội máy xe chạy bt.khi nóng máy xích cam dão ra lam sai cam lên moi bi hiện tượng như vậy.
bác tháo cả máy ra lun r ak, xe này bác làm máy xong mới bị hay là trước đã bị rồi, sao biết dây xích cam hỏng hay z bác

tailieusuachua

Tài xế O-H
sao lại ngân dầu phanh ạ.cụ nói hơn dc ko ạ
  1. vì mình nghĩ cảm biến có lúc bị kẹt ,gửi tín hiệu về hộp sai nên nó gây nên hiện tượng run giật ,hoặc có lúc nó rú ga,bạn hãy kiển tra lại thông số,giây từ cảm biến về hộp,vì bạn đã loại trừ được con cảm biến rồi nên còn giây và hộp nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên