Vios vào nổ ra không

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,036

toyota corola

Tài xế O-H
tình hình em có gặp một trường hợp thế này
- Chiếc xe vao thay dầu động cơvà làm lại gioăng nắp trục cam. mấy cậu phụ việc thay và có tháo 1 số chi tiết liên quan
Sau khi thay xong thì chỉ nổ lên 3 tiếng rồi chết. Đề đi đề lại nhiều lần vẫn vây. Trong khi đó không động chạm gì tới cảm biến hây cam gì. Theo các cụ cái xe này của em bị sao vậy

synguyenvn

Tài xế O-H
vấn đề là khi lắp lại có bị sai, nhầm chỗ nào đó bạn, kiểm tra kĩ lại bên ngoài, k thấy j khả ngi thì tháo lại, xem xét kĩ vấn đề ở đâu mà "xử" thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Chiếc xe vao thay dầu động cơvà làm lại gioăng nắp trục cam. mấy cậu phụ việc thay và có tháo 1 số chi tiết liên quan
Sau khi thay xong thì chỉ nổ lên 3 tiếng rồi chết. Đề đi đề lại nhiều lần vẫn vây. Trong khi đó không động chạm gì tới cảm biến hây cam gì. Theo các cụ cái xe này của em bị sao vậy
Bác dùng máy xem có lỗi gì liên quan không, đã

toyota corola

Tài xế O-H
lần trước cho mấy chú ấy lắp động cơ camry 2005 thì lộn cánh pháp xung của đầu trục khuỷu. nay lại bị lỗi gần như vậy nhưng không phải xung. chắc gặp mấy cậu này tai nạn quá

nguyen nghi

Tài xế O-H
Nếu chỉ tháo nắp cam ra làm lại gioăng thì chắc là không động chạm gì đến cam quýt rồi. Cụ xem đèn check có sáng không, nếu không nữa em nghĩ thợ bác lắp thiếu mát cho mobin rồi hình như là ở đoạn cuối mặt máy ấy.

quanauto

Tài xế O-H
chú thớt bảo là lắp lộn cánh pháp xung ở đầu trục khuỷu có phải là kái đĩa răng để cảm biến nhận xung không các cụ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Vios đời nào vậy bác? Bác nói "mấy cậu phụ việc" làm thì chắc bác đã có tay nghề rồi. Vậy bác đã kiểm tra được những gì rồi, bác thông tin lên để anh em tư vấn cho sát bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên