Vivant rung mạnh khi tăng ga

daiphongoto3
Bình luận: 5Lượt xem: 2,173

daiphongoto3

Tài xế O-H
Xin các bác cho ý kiến !!!
em có con vivant đột nhiên mấy hôm nay khi ga lên thì bị rung rất mạnh xong rui hết,
để ga ăngty thì kông sao . hễ ga lên tầm từ 1000-2000 v/p thì bị rung có lúc gân như chết máy,nhưng khi vượt quá 2000 thì máy lại chạy ok không rung tẹo nao.em đã thay bugi dây cao áp , bôbin thì chua có hàng để thử,vê sinh kim phun ,bướm ga rôi, lọc xăng cũng đã thay,bơm xăng vân ổn

scotovanphuongm

Tài xế O-H
Ðề: Vivant rung mạnh khi tăng ga

Cụ ga đột ngột hay thế nào đấy.e nghĩ cung có thể do boobin nhưng cụ thử nghĩ xem trương hợp ga lên bướm ga thì mở nhiều nhưng lượng xăng vào thì ít nên sẽ dung giật

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Vivant rung mạnh khi tăng ga

Bác lehuyvu79 có thể giải thích tại sao thay bobin thì máy lại hết rung không ạ?

Có thể bobin bị phóng lửa,hoặc mất lửa, yếu, một trong 4 máy của bobin kép,hiện tượng này không sảy ra liên tục nên ECU kg phát hiện dc mis fire mà chỉ bị ở mức ga như chủ thớt nói.còn khi ở vòng tua tốc độ cao thì tần số đánh lửa hầu như liền với nhau đúng với thời điểm kích nổ của buồng máy nên kg có hiện tường rung như ở vòng tua máy thấp, mình đã gặp trường hợp này 3 lần rồi đều ở dòng GM , đều phải thay bobin mới hết, nói chung hiện tượng rung giật có nhiều nguyên nhân như, xăng,lửa,oxy 1 trong 3 nguyên nhân này bị cũng bị rung.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên