Volkswagen Hỏng điều hòa

H
Bình luận: 7Lượt xem: 2,009

huyenkhanhauto

Tài xế O-H
Bác nào pro về điều hòa trả lời hộ em. Con Volkwagen peetle của em hỏng điều hòa. Lốc hết dầu hỏng lốc em đã thay lốc mới, fin lọc mới,thông dàn nóng, riêng có dàn lạnh ko tháo ra dc để thông vì thiết kế củ chuối,chắc phải tháo máy mới tháo ra dc. Xong em bơm dầu, hút chân ko, nhưng ko tài nào nạp dc gas lên trên 100pc để đóng cảm biến áp suất,nên điện ko vào dc lốc. Em câu điên trực tiếp từ acqui vào lốc thì có hơi mát nhưng đạp chân ga mạnh lên thì gas vẫn ko vào dc hơn 100pc. Nên là bó tay.Bác nào chỉ dùm em? Xin cam ơn.

ykmlhanam

Tài xế O-H
Thu nhat bac kiem tra van ap quat nhe.neu van con hoat dong.bac thu lay binh ga moi xem sao.em so bac dung binh ga cu nen ko du ap suat de van cap dien xuong loc.bac cu thu xem sao

anhbinhpro

O-H Daklak
Bác nên kiểm tra lại look xem vì sao hút yếu vậy .bác câu điện trực tiếp như vậy thì bắt buộc look phải hút ,và bác kiểm tra cao áp là bao nhiêu .bác dùng gas và nhớt gì

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em thì chưa làm Vol bao giờ ,nhưng cái lốc của bác là lốc mới 100% ạ?Em sợ lock đó điều khiển bằng van định lượng (cơ hoặc điện ),vì yếu tố nào đó mà lốc không nén hết công suất thôi.Trường hợp lock không hút e nghĩ rất khó xảy ra.Những trường hợp gas không vào ít như vậy em thường xả 1/3 gas vào ,phần còn lại e lật ngược bình gas lên.tuy là phản hoa học và khá nguy hại cho lock nhưng nếu cần bác cứ thử xem.nhưng trước hết ,thử lấy 1 bình gas mới hoặc còn tương đối nhiều bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên