VOLKSWAGEN TIGUAN BÁO LỖI

T
Bình luận: 7Lượt xem: 1,740

tranat

Tài xế O-H
thưa các bác em nay có con VOLKSWAGEN TIGUAN , số tự động , động cơ 2.0 .
bị lỗi p2015 intake manifold runner position sensor ( bank 1) Implausible signal
em tạm dịch : mạch cảm biến vị trí rãnh dẫn cổ góp nạp hiệu suất phạm vi hoạt động có vấn đề
về dòng xe này thì em cũng không am hiểu nhiều , nhất là về mã lỗi .
mong các bác tư vấn giúp em với !

bungati2012

Tài xế O-H
cụ thử nổ máy rùi tắt máy ,khi vừa tắt có tiếng kêu ở bướm ga ko ạ
nếu có cụ tháo và kiểm tra bướm ga đi ạ
xem kĩ các răng trong bộ điều khiển các vị trí tiếp xúc điện

bungati2012

Tài xế O-H
Cảm biến vị trí bướm ga loại phần tử Hall gồm có các mạch IC Hall làm bằng các phần tử Hall và các nam châm quay quanh chúng. Các nam châm được lắp ở trên trục bướm ga và quay cùng với bướm ga.
Khi bướm ga mở, các nam châm quay cùng một lúc, và các nam châm này thay đổi vị trí của chúng. Vào lúc đó, IC Hall phát hiện sự thay đổi từ thông gây ra bởi sự thay đổi của vị trí nam châm và tạo ra điện áp ra của hiệu ứng Hall từ các cực VTA1 và VTA2 theo mức thay đổi này. Tín hiệu này được truyền đến ECU động cơ như tín hiệu mở bướm ga.
Cảm biến này không chỉ phát hiện chính xác độ mở của bướm ga, mà còn sử dụng phương pháp không tiếp điểm và có cấu tạo đơn giản, vì thế nó không dễ bị hỏng. Ngoài ra, để duy trì độ tin cậy của cảm biến này, nó phát ra các tín hiệu từ hai hệ thống có các tính chất khác nhau.
cảm biến vị trí bướm ga loại phần tử HALL được lắp trên bướm ga ko có van ko tải riêng biệt
và khi các mạch bị lỗi hay các cực lam châm có vấn đề thì mã này suất hiên
và việc đóng mở bướm ga sẽ ko ngọt ngào gây nên tiếng kêu ạ

tranat

Tài xế O-H
em rất vui khi bác đã cho em hiểu thêm chút về bướm ga kiểu này . vậy thì lỗi này của em khi suát hiện thì chỉ còn một duy nhất . cảm ơn bác !

tranat

Tài xế O-H
các bác ạ nay em thay cổ hút rồi nhưng khi chạy thử xe thì em nó báo lỗi vẫn vậy , cụ huyauto cho thì em dow về nhưng không xem được . thật buon

huyautodiag

Tài xế O-H
các bác ạ nay em thay cổ hút rồi nhưng khi chạy thử xe thì em nó báo lỗi vẫn vậy , cụ huyauto cho thì em dow về nhưng không xem được . thật buon
video đuôi là .FLV, chắc máy cụ ko có phần mềm để xem file đó, cụ cài thêm VLC media player la xem được. Còn khi cụ thay mới cả cụm cổ hút bướm ga thì cụ phải cài đặt lại để ECU nhận lại vị trí bướm ga.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên