Wave Deary lên ga cao bị tắt máy

Hoang.Hai.RD
Bình luận: 18Lượt xem: 1,481,122

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
em chào các bác...
chuyện là em có con Wave Deary đời cũ, em đi mưa lên ga tầm 40km/h trở lên là nó khựng máy, nghe tiếng hụt hụt rồi tắt máy luôn...nhưng nếu đi ga nhỏ tầm 30 thì bình thường, em đi trời không mưa cũng không sao..!
bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho em là nó bị gì để em đem đi sửa..! mong các anh, các bác chỉ giáo...tks nhiều....!

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
em chào các bác...
chuyện là em có con Wave Deary đời cũ, em đi mưa lên ga tầm 40km/h trở lên là nó khựng máy, nghe tiếng hụt hụt rồi tắt máy luôn...nhưng nếu đi ga nhỏ tầm 30 thì bình thường, em đi trời không mưa cũng không sao..!
bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho em là nó bị gì để em đem đi sửa..! mong các anh, các bác chỉ giáo...tks nhiều....!
bác có thay lọc gió chưa?

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Nếu bxc và lọc gió bẩn quá thì kể cả khi bác đi trời không mưa cũng bị bệnh vậy !...............................?
em cũng chả biết như nào nữa..! bửa có bác tư vấn vậy em đem súc bxc với thay lọc gió..! làm xong em chạy mưa 4 lần rồi k thấy gì..!
còn lúc trước đi mưa 4lần chắc bị như vậy hết 3 lần ak..

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
có thể bác đó chưa lên ga lớn để kiểm tra, khi trời mưa áp suất kk giảm thấp mà, nên đi mưa lên ga cao dễ bị hụp + lóc gió bẩn thì rất dễ tắt máy
chắc là ở cái lọc là chủ yếu đó bác..!
lọc em bị bụi quá chừng luôn..! xe ít đi mà tại hồi để dưới quê gần chỗ làm mộc của Bố em nên nó bụi lắm..! ^^
tks bác nhiều nha...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên