Wave S110 thi thoảng bị ngợp ga khi về số.

hoapro
Bình luận: 11Lượt xem: 2,485

hoapro

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi xe Wave s110 của e thi thoảng khi về số để qua đường thì hay bị ngợp ga( chẳng hạn khi e sang đường thì về số 2 rồi vặn ga nhiều cho vượt mà nó cứ ngợp,nổ lụp bụp).Thế nên chả dám cho ai mượn xe.Nhất là vợ.Hic
Các cụ tư vấn cho e coi nó bị hỏng gì dc ko ạ.
E cam ơn!

Mr.Nim

Tài xế O-H
Thứ nhất là hỏng bu-gi, thứ nhì là hỏng cái gì bên trong! =))
Fun xíu, lâu rồi cụ bảo dưỡng xe chưa?? Cụ kiểm tra bugi, vệ sinh bxc (chế hoà khí), thay lọc gió xem nhé.
Have fun!!

kingcooker

Tài xế O-H
Bác tháo bugi coi tình trạng thế nào ? Nếu xe có bình xăng con thì kiểm tra tại chỗ khi nổ máy ,lên ga rồi buông xem ga đùa về có ngọt hay không ?Nếu không ngọt thì chỉnh lại ốc xăng ốc gió cho phù hợp.
Vệ sinh lại lọc gió .

hoapro

Tài xế O-H
Bác tháo bugi coi tình trạng thế nào ? Nếu xe có bình xăng con thì kiểm tra tại chỗ khi nổ máy ,lên ga rồi buông xem ga đùa về có ngọt hay không ?Nếu không ngọt thì chỉnh lại ốc xăng ốc gió cho phù hợp.
Vệ sinh lại lọc gió .
Nổ tại chỗ thì ga ngọt ngào,về cũng êm.Mà cái bệnh này thi thoảng nó mới bị.thế mới đau.

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi xe Wave s110 của e thi thoảng khi về số để qua đường thì hay bị ngợp ga( chẳng hạn khi e sang đường thì về số 2 rồi vặn ga nhiều cho vượt mà nó cứ ngợp,nổ lụp bụp).Thế nên chả dám cho ai mượn xe.Nhất là vợ.Hic
Các cụ tư vấn cho e coi nó bị hỏng gì dc ko ạ.
E cam ơn!
Cho em hỏi là khi bác chạy nhả ga ra không cần trả số rồi tăng ga lại thì nó có bị giống vậy không bác?

theanh_79

Tài xế O-H
Xe của bác có hiện tượng dư xăng thì phải,gipwf tháo bugi xem nếu ướt thì thay lọc gió mới. Đồng thời chỉnh lại ốc gió cho thêm để cân đối lượng hỗn hợp trong buồng đốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên