Website diễn đàn bị chậm...???

towering
Bình luận: 5Lượt xem: 9,442

towering

Tài xế O-H
Chào các Cụ,

Em thường xuyên lướt trên diễn đàn để học hỏi cái mới, cái hay.

Khoảng 2 hôm nay cảm thấy website đễn đàn rất chậm, thời gian xử lý rất lâu, không như trước nữa. Không biết các Cụ có cảm thấy giống em ko ạ.

Ví dụ như Em nhấn đổ xăng cho các cụ khác nhưng ko được, em lại nghĩ "con chuột" bị đơ lại nhấn phát nữa...rồi phát nữa...như vậy bốn lần! Chút nữa thông báo em mất điểm do thu hồi xăng 2 lần :p.

Mong BQT diễn đàn kiểm tra lại Website nhé.

Chúc các Cụ một ngày vui vẻ./.

HaMazda

Tài xế O-H
Chào các Cụ,

Em thường xuyên lướt trên diễn đàn để học hỏi cái mới, cái hay.

Khoảng 2 hôm nay cảm thấy website đễn đàn rất chậm, thời gian xử lý rất lâu, không như trước nữa. Không biết các Cụ có cảm thấy giống em ko ạ.

Ví dụ như Em nhấn đổ xăng cho các cụ khác nhưng ko được, em lại nghĩ "con chuột" bị đơ lại nhấn phát nữa...rồi phát nữa...như vậy bốn lần! Chút nữa thông báo em mất điểm do thu hồi xăng 2 lần :p.

Mong BQT diễn đàn kiểm tra lại Website nhé.

Chúc các Cụ một ngày vui vẻ./.
E cũng thấy giống cụ!

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào các cụ,
Mấy nay, bên BQT cũng đã kiểm tra và xem xét hệ thống và có một số vấn đề thông báo với các cụ :
Thứ nhất: Diễn đàn một phần vì quá tải trong những lúc giờ cao điểm (Mỗi lúc truy cập lên đến 600 người cùng lúc) điều này dẫn đến máy chủ không phân luồng kịp dẫn đến chậm
Thứ hai: Cá mập cắn đứt cáp ngoài biên , mạng của chúng ta ảnh hưởng nghiêm trọng
GIẢI PHÁP :
1. Diễn đàn đang nâng cấp tiếp hệ thống máy chủ cao cấp hơn
2. Chưa có giải pháp cho vấn đề 2 vì ngoài tầm kiểm soát
Trân trọng cảm ơn các cụ đã thông báo
BQT- Canh Miếu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên