Xe AB FI không đề được, đèn FI lúc sáng lúc không.

synguyenvn
Bình luận: 9Lượt xem: 2,604

synguyenvn

Tài xế O-H
Xe vẫn đang bình thường thì 1 ngày mình bật khóa, không thấy đèn FI sáng. Tắt đi, bật lại khóa lại sáng. Sau đó mình đề thì không được, đạp xe nổ bình thường. Chạy đi xa để hệ thống nạp hoạt động rồi mà khi tắt máy đề lại vẫn không dc. Nhờ mọi người tư vấn dùm xem xe mình bị sao, cảm ơn mọi người!

phuviet91

Tài xế O-H
Xe vẫn đang bình thường thì 1 ngày mình bật khóa, không thấy đèn FI sáng. Tắt đi, bật lại khóa lại sáng. Sau đó mình đề thì không được, đạp xe nổ bình thường. Chạy đi xa để hệ thống nạp hoạt động rồi mà khi tắt máy đề lại vẫn không dc. Nhờ mọi người tư vấn dùm xem xe mình bị sao, cảm ơn mọi người!
cụ kiểm tra ắc quy hoặc thay mới 1 cái vào xem .

bangdung

Tài xế O-H
mỗi đèn FI không sáng hay tất cả đèn không sáng vậy?
nếu mỗi đèn FI thì chắc phần hệ thống điện phun xăng của cụ bị đứt mạch thôi.
bạn kiểm tra lại đi. có kết quả báo cho mình nhé!

viva3272

Tài xế O-H
kiểm tra lại hệ thống cấp nguồn cho xe như bình điện ,các giắc nối ổ khóa ,cọc bình chân cầu chì v.v.......

synguyenvn

Tài xế O-H
cảm ơn mọi người đã tư vấn, bình accu vẫn ngon, các đèn chỉ sáng khi máy chạy, còn không thì lúc dc lúc không, các cực vẫn chặt, không bit vấn đề ở đâu nữa? nhờ mọi người tiếp sức!

phamnam89

Tài xế O-H
cảm ơn mọi người đã tư vấn, bình accu vẫn ngon, các đèn chỉ sáng khi máy chạy, còn không thì lúc dc lúc không, các cực vẫn chặt, không bit vấn đề ở đâu nữa? nhờ mọi người tiếp sức!
ắc quy bác bảo tốt là thế nào?bác đo đạc chưa?đã kiểm tra ổ khóa,chân cầu chì và hệ thống điên có bị đứt ngầm dây chưa?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên