Xe Accord khi vào số bị giật?

L
Bình luận: 5Lượt xem: 3,189

linhautonet

Tài xế O-H
Tôi đang sử dụng xe Honda Accord đời 2000 số tự động 4 cấp (tôi mới mua xe đã qua sử dụng), xe đã chạy được hơn 140.000km, bây giờ xe có hiện tượng như sau: khi xe đứng im vào số (kéo xuống chữ D), chạy tốc độ khoảng 30km/h thì xe có hiện tượng giật một cái nhẹ (khi máy nguội và đạp nhẹ chân ga) tôi có cảm giác chuyển số từ số 1 sang số 2 có vấn đề (khi xe có chớn chạy rồi thì chạy bình thường), còn khi máy nóng khi dừng hẳn tại đèn tín hiệu giao thông rồi đạp mạnh chân ga đi thì hiện tượng cũng giống như trên nhưng giật mạnh hơn , vậy xe của tôi bị trục trặc hộp số phải không?. Xin cho biết những nguyên nhân và cách khắc phục?

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Theo những gì bạn nói ở trên, chiếc xe Accord của bạn đã có trục trặc ở hộp số tự động. Xe Accord từ đời 1998-2003 đều bị hư hộp số, chiếc nào cũng vậy. Mong bạn sửa chữa lại hộp số trước khi quá trễ, vì nếu đến lúc hộp số hư hỏng thì chiếc xe của bạn sẽ không còn chạy được nữa (sẽ rất nguy hiểm nếu lúc bạn đang chạy mà hộp số bị hư hoàn toàn, có thể gây ra tai nạn đáng tiếc cho bạn và người xung quanh)

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Bác thay nhớt hộp số và vệ sinh luôn cái lược nhớt trong hộp số luôn nhé...! vấn đề của hộp số tự động thường nằm ở Nhớt và lược nhớc.
Vì các lổi này đèn check không báo hẳng. Nếu có báo cũng báo một lổi khác... ( nếu để lâu ngày dẫn đấn chay bố là hỏng đấy ).

congnghechuandoan

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra lại lần nữa nếu đèn chek báo sáng thì có thể do các van solenoi diều khiển bác à.mà thường là do bẩn thôi.còn nếu mà các lá bố nó bị mòn thì bác chạy xe có thể cảm giác được.chú ý là lỗi phần điều khiển đa phần đèn check sẽ sáng.còn mà phần cơ khí thì bác nên đem đến thợ kiểm tra tốt hơn/lúc đó thì phải dựa vào kinh nghiệm bác à.phải chạy xe của bác thử mới biết được
góp ý cùng bác chúc bác vui ve!

linhautonet

Tài xế O-H
Xin cảm ơn tất cả sự đóng góp của mọi người! Hiện tượng hư hỏng hộp số em rất ngại . Em sẽ tiếp thu ý kiến mọi người !
Xin chân thành cảm ơn!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên