Xe Air Blade đi cứ nguội pô là kêu lộp bộp

H
Bình luận: 6Lượt xem: 3,179

Manhcuongmotor

Tài xế O-H
xe em sáng ngày ra đi kéo xe ga lên rồi nhả ga là pô xe nó kêu lộp bộp . Đi một lúc thì lại hết . Để nguội pô rồi đi nó lại lộp bộp . Ko biết tại cái gì nhỉ . Em thay pô khác nó vẫn bị tiếng lộp bộp . Xe em ab fi đời 2008 thanks ạ
Xe bạn đang bị thừa xăng.do lọc gió quá bẩn.và do buri đánh lửa kém .nên ko đốt hết nhiên liệu

flight

Tài xế O-H
đó là hiện tượng bt vào buổi sáng nếu bạn vừa đề máy và chạy lun. vì máy còn lạnh nên bạn đè 3 nhanh sẽ có hiện tượng đốt k hết xăng và có hiện tượng đó.

phuviet91

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ.có thể nó bị trôi giá trị..sáng khi máy chưa nóng xăng phun phải nhiều hơn chút..để cho máy nổ bốc ngay..cảm biến nhiệt độ trôi giá trị dẫn đến khi máy nguội ECM ko biết máy đang nguội.ko điều khiển cho kim phun cấp thêm xăng nên bị thiếu xăng

duonganh11101

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ.có thể nó bị trôi giá trị..sáng khi máy chưa nóng xăng phun phải nhiều hơn chút..để cho máy nổ bốc ngay..cảm biến nhiệt độ trôi giá trị dẫn đến khi máy nguội ECM ko biết máy đang nguội.ko điều khiển cho kim phun cấp thêm xăng nên bị thiếu xăng
Như cụ nói thì trời lạnh xe sẽ khó nổ thậm chí có khi nổ lên rồi còn ko có garanty .Trôi giá trị , báo nhiệt độ thấp hơn dẫn đến phun nhiều xăng hơn chứ nhỉ
Cụ kiểm tra lọc gió và vệ sinh bộ chế điện tử trước đi đã sem thế nào

Ngocduy0505

Tài xế O-H
  1. Hiện tượng đó là bình thường ở một số xe, do sự dãn nở kog đều của cơ cấu po xe( đặc biệt các loại po bằng thép kog rỉ)thường phát ra tiếng tách tách khi :mới nổ may và khi tắt máy khoảng 5phut. Nhà sx cũng biết nhưng kog sửa chữa lỗi này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên