Xe Airblade bị kêu ở bánh sau

H
Bình luận: 8Lượt xem: 29,119

nguyentienthuy

Tài xế O-H
Có thể là do khi rửa xe người ta phụt nước, nước theo lọc gió vào bộ láp (bộ bánh răng ở trục sau)
thế lên bộ láp dính nước, dầu ở lap mất tác dụng lâu ngày thì hỏng bộ bánh răng láp gây kêu....
Nếu chưa bị nặng bạn có thể :
đi thay dầu lap, trước khi đổ dầu mới thì sục rửa bằng xăng, chế lại bộ lọc khí
Nặng thì thay cả bộ bánh răng thôi

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Cụ thử dừng xe lắc ngang bánh sau xem nó có bị rơ không? Nếu bị thì do ổ bi của bánh sau ( em gặp trên bánh trước của nouvo LX) Còn nếu không thì cần kiểm tra lại mức dầu cũng như chất lượng dầu bôi trơn của cặp bánh răng truyền lực. Một lý do nữa nếu tiếng kêu nghe như tiếng khua và chỉ có khi chạy còn khi quay tay không bị đó là do dây cu roa.Tóm lại bác cứ kiểm tra:
1. Các ổ bi của bánh sau và bánh răng;
2. Mức nhớt và chất lượng nhớt của bánh răng;
3. Dây cu roa.

namanhvn

Tài xế O-H
bác thay nguyên bộ láp may ra thì hết,độ dơ bánh răng nó mòn lớn quá,vào đường xóc nó kêu còn kinh hơn.đấy là ý kiến của em.

dangquangcanh

Tài xế O-H
xe từ 2010 cũng chưa chắc do bánh răng láp mòn. Bệnh này mình đã từng xử lý trên xe click, Atila rồi, còn con AB thì chưa, nhưng theo mình thì nguyên nhân là do mấy vòng bi trục láp lâu ngày bị dơ. Bác tự thay thằng này thì rẻ nhưng phải chế vam mới tháo được vòng bi. Công một lần tháo ra bác thay tất luôn mấy vòng bi ở đó luôn, cũng không mắc tiền là bao mà.

D

danhquyenace

Khách
Con này bị khô dầu bôi trơn rồi,xe đi lâu ngày bị thế thôi,bác tra vào là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên