xe bị róc máy

N
Bình luận: 18Lượt xem: 20,742

nguyendu20002000

Tài xế O-H
em có 1 con yamaha taurus mua năm 2009 hiện nay đi được 40000 km.không hiểu vì sao gần đây xe thường có hiện tượng róc máy mỗi khi máy nóng và xe tỏ ra rất yếu nhất là khi đi 2 người, thường phải đi số 3. Trước đây xe cũng bị hiện tượng trên em đã dem xe ra hãng để xoáy xupap và cạo khói nhưng mà hiện nay đi được khoảng 4 tháng mà xe lại bị róc máy. Xin các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em khắc phục tình trang trên
cảm ơn.

dream2012

Tài xế O-H
xe bị róc máy nguyên nhân có thể:tỉ số nén sai buồng đốt bị hẹp,hơi nén yếu,buồng đốt quá nóng,tỉ lệ hòa k hí bị nghèo xăng,đánh lửa sớm.Theo tôi bạn nên làm lại hơi, thay ic,canh chỉnh lại chế hòa khí.

tuan duong

Tài xế O-H
làm hơi là làm lại (xupap, xéc măng, với xy lanh) đó bác. toàn bộ có thể 1 triệu. em hôm rồi mới thay xupap và xec măng cho em JupiterV tổng cộng hết 500k đó. Bác nên tới quán quen và tin tưởng để làm nếu bác không rành về kỹ thuật
chúc bác vui!

N

Noi xa noi gan

Khách
Chào bác,
Xe bị róc máy là ý nói gom chung các hiện tượng: nóng máy, máy yếu, đầu máy kêu .... nguyên nhân có thể từ:
- đầu lòng xuống cấp,
- đóng khói hẹp buồng nổ do bộ chế hòa khí canh sai, do lửa yếu kô đốt hết xăng, do dầu nhớt bôi trơn kém, do xăng dỏm.....
Như vậy bác cần đưa xe cho thợ máy kiểm tra toàn diện con xe và xử lý đúng bệnh.

hoanghoan87

Tài xế O-H
Bạn nên làm lại côn đi.côn 3 búa của bạn mòn quá rồi nên yếu không tải được.nên máy hay bị nóng nhanh.nếu thấy khói bô thì mới phải làm hơi

datbikerhy

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ là do búa côn văng bị mòn..trượt dẫn đến róc máy..chứ xe bác mà không đi ic độ thì ít khi bị róc máy do nguyên nhân khác...

quocviet85dl

Tài xế O-H
em có 1 con yamaha taurus mua năm 2009 hiện nay đi được 40000 km.không hiểu vì sao gần đây xe thường có hiện tượng róc máy mỗi khi máy nóng và xe tỏ ra rất yếu nhất là khi đi 2 người, thường phải đi số 3. Trước đây xe cũng bị hiện tượng trên em đã dem xe ra hãng để xoáy xupap và cạo khói nhưng mà hiện nay đi được khoảng 4 tháng mà xe lại bị róc máy. Xin các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em khắc phục tình trang trên
cảm ơn.
kiem tra don gian nhất va dau tien la nhớt bạn đổ dư quá không?

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
cảm ơn.
giống xe mình, chỉnh xupap lại, chỉnh mở lớn hơn chút, khe hở của nó khoảng 0,08-0,15. chỉnh lớn thì galangty tốt, chạy bốc nhưng hao xăng. bác vệ sinh bình xăng con, thay nhớt, lọc gió, xên xích nữa...

thangeco

Tài xế O-H
Đầu tiên là kiểm tra màu buzi
1- Nếu màu trắng thiếu xăng thì chỉnh thêm xăng.( thửa xăng xẽ ko bi róc đâu)
2- Nếu mầu buzi ok Là côn kém làm lại côn.( nhất là côn 3 búa)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên