Xe camry LE 2008 bị lỗi

D
Bình luận: 39Lượt xem: 2,751

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
tình hình khó khăn vậy coi có cọ quẹt..con bulong nào lỏng ko...kaka
bác nói như ý em . em đã từng bắt bệnh . một chiếc xe kêu như vậy , tìm rất nhiều chỗ . hầu như hết cả xe . cuối cùng bị con bulong . bắt càng trước bị lỏng . xe rung tạo nên tiếng kêu . bác chủ thớt nên kiểm tra lại ốc vít

DoVanHieu9999

Tài xế O-H
bác nói như ý em . em đã từng bắt bệnh . một chiếc xe kêu như vậy , tìm rất nhiều chỗ . hầu như hết cả xe . cuối cùng bị con bulong . bắt càng trước bị lỏng . xe rung tạo nên tiếng kêu . bác chủ thớt nên kiểm tra lại ốc vít
Đúng là thợ đã tìm hết tất cả rất nhiều chỗ mà ko tìm ra bệnh đó bác. Đoán 3 bệnh rồi nhưng thay vào vẫn kêu. Còn mấy bác trên tư vấn thì mình chưa thấy thợ xem. Ngày mai mình xe nói thợ xem lại tất cả. Cảm ơn các bạn.

nguyenbaduong

Tài xế O-H
k biết xe bác kêu kiểu gì.nhưng lúc trước gara chỗ e làm có 1 con huyndai get cũng kêu rẹt rẹt.sau đó e đi thay mấy ống lạnh là hết (ống cao su).k hiểu vì sao

phandikhanh

Tài xế O-H
cựu thử kiểm tra cụm tăng tổng đi ah, khi nào bật máy lạnh làm dây curo có tải nên tăng tổng nhảy phát ra tiếng kiêu không. 2 la thường thì camry hay kiêu con đội thủy lực củng kiêu rệc rệc khi nhồi ga.

Phamhuuminh

Tài xế O-H
cac bác giúp với, xe camry LE 2008 của mình bị lỗi này mà ko sửa đc. Chuyện là máy nguội khi mình đề máy lên, bật điều hoà lên luôn, mình lên ga thì mình nghe tiếng rẹt rẹt chỗ capo. Khi máy nguội thì mới bị, còn khi chạy trên đường trường thì ko bao giờ bị. Nhưng khi mình tắt máy lạnh thì ko nghe tiếng rẹt rẹt khi lên ga
tắt máy lạnh đề xem có bị ko

tắt máy lạnh đề thì có bị không
em góp ý kiến nhỏ thôi ạ. Bác thủ nhớ lại các chi tiết , dãn nở khi nhiệt độn cao. Và nọc gia những chi tiết có khả nghi nhất. Chứ tiêang kêu nhue bác tả thì , các bác thợ thục tế còn ko tìm ra. Nói gì ae nghe bằng tin nhắn hihi. Chúc bác sớm tìm ra bệnh

DoVanHieu9999

Tài xế O-H
Mình thay dây curoa rồi mà vẫn kêu mấy bác ơi, mình nói thợ thay má hít lốc điều hoà mà thợ nói thay xong mà nõ vấn kêu thì mất tiền oan uổng nên mình cũng ko dám thay, nếu thợ chắc chắn bị má hít điều hoà thì mình sẽ thay ngay, đằng này thợ ko đoán được bệnh. Giờ k biết làm sao hết mấy bác ạ.

hakhanh

Tài xế O-H
bác tháo máy phát ra kiểm tra bi và lấy giấy giáp mịn vệ sinh cho em hai cái chổi than xem sao ak.trước e cũng làm em morning chỉ vì hai cái chổi than mà em mất 3 ngày trời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên