xe camry v6 đời 92 câng giúp đỡ gấp

V
Bình luận: 5Lượt xem: 1,025

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ,e có một em camry đời 92 or 94 gì đấy vào xưởng em với hiện tượng máy yếu,khói xanh ngi ngút.thế là em nó được đưa ra mổ sẻ,khi nắp giáp xong.máy nổ tròn vo,khách đến lấy và giao xe,khach đi được 2 ngày quay lại và bảo là ăn xăng 22 Lit.em kiểm tra thi thấy báo đèn check.em lấy máy dọc thì nó hiển thị lỗi cảm biến kích nổ.em kiểm tra áp xăng 3,5kg.cảm biến nhiệt bình thường,e nghi cảm biến lưu lương gió,e mua hàng bãi về thay thi con khói nghi ngut hơn.(quạt gió được đấu tắt trước khi vào xưởng mổ máy, bật khóa điện quạt quay) mong các cụ chém giúp.cụ nào từng làm xe này và bị bẹnh này mong cụ giúp e,chiều tối mai họ lấy xe rui.thank các cụ,thưa với các cụ là buiji mới ,dây cao áp mới,vòi phun xúc rưa, ko bị đái răt,

phanvancuoc

Tài xế O-H
cái này theo em biết thì nhiều cao nhân lớn tuổi biết lắm mà sao ko ai tra lời vậy ta?có bác nào biết giúp đỡ cho chủ thớt với ạ,em làm như vậy để bài của bác lên hàng đầu để anh em thấy mà chia sẽ ạ.em xin lỗi trước nhé.

namvuong47

Tài xế O-H
cụ phải nói rõ làm máy là làm gì? chi thay bạc secmăng thôi hay thay cả piston, cụ thay bạc loại gì? có khả năng bị xếp bạc ko?lửa củi thế nào. cam đã cân đúng chưa? phải nói rõ anh em mới biết mà tư vấn giúp cụ chứ

kuli_tyt202

Tài xế O-H
xem lại các đường ống hơi xem. Nếu may đọc được lỗi như vây th kiiêm tra thiêt kĩ theo nó. Kiêm tra ông hơi và dây điên cam biến MAP nữa, thằng map mà mất hơi là điều khiển phun xăng tầm bậy lắm. Chờ tin bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên