Xe carens đời 2009, 2010

nguyendo
Bình luận: 27Lượt xem: 4,022

Ferrari599

Tài xế O-H
Ðề: Xe carens đời 2009, 2010

Cho e hỏi bác TNPQ vì sao mòn lốp mà lại kêu dươc ah?e kinh nghiệm còn ít mong bác giúp đở.e cảm ơn

biencoi

Tài xế O-H
Ðề: Xe carens đời 2009, 2010

Cái tiếng như mưa rào ở Carens 2.0 máy xăng tui toàn thay bơm trợ lực lái là xong.
Bác ơi e nay cũng gặp 1 em như thế luôn. Chạy ngoài đường số nào cũng như số nào cứ vòng tua dưới 2000 mà đạp ga lên là nghe thấy như mưa rào ở dưới gầm. E hạ số kt không thấy gì bất thường. Nhưng e thấy láp trong dơ quá. (e chưa biết chuẩn ntn), của e là kia carens 2016 số sàn trường hải lắp. Bác có cao kiến gì giúp e nhé

nguyendo

Tài xế O-H
Bác ơi e nay cũng gặp 1 em như thế luôn. Chạy ngoài đường số nào cũng như số nào cứ vòng tua dưới 2000 mà đạp ga lên là nghe thấy như mưa rào ở dưới gầm. E hạ số kt không thấy gì bất thường. Nhưng e thấy láp trong dơ quá. (e chưa biết chuẩn ntn), của e là kia carens 2016 số sàn trường hải lắp. Bác có cao kiến gì giúp e nhé
Cụ coi lại lá côn.
Trục nia ở lá côn mà bị lỏng là nó kêu đó

manhtruyen1990

Tài xế O-H
Chào các bác!
Tình hình là em có mấy con Carens đời 2009, 2010. xe số tay. Khi đê-pa thì nó phát ra tiếng kêu giống như mưa rào vậy. Nhưng khi chạy đường trường thì nó không nghe nữa. Em nghĩ kêu ở hộp số. khi thay hết 6 bạc đạn (ổ bi) gánh thì có giảm tiếng ồn hơn nhưng vẫn không hết.
(không phải bị ở Moay ơ)
Mong các bác cao tay giúp đỡ!
Thank[/QUOTE
Dòng xe này chạy sau khoảng thời gian nó bị bitê các cụ ạ! Kinh nghiệm là thay bộ bi tê và lá côn là êm du!
Hiện tượng chung là xe đi ở tốc thấp hay đề pa là có tiếng rào rào khoang máy! Không biết của cụ giống thế ko

nguyendo

Tài xế O-H
Lá côn còn mới lắm cụ ạ
Cái bố côn có thể không mòn nhưng cái cao su giảm chấn ở trục rơ ( đánh dấu vòng đỏ ở hình ảnh) thì nó phát ra tiếng kêu rào rào khi " đề ba".

biencoi

Tài xế O-H
Cái bố côn có thể không mòn nhưng cái cao su giảm chấn ở trục rơ ( đánh dấu vòng đỏ ở hình ảnh) thì nó phát ra tiếng kêu rào rào khi " đề ba".

View attachment 104378
E cũng thay nguyên bộ côn mới rồi cụ ạ. Nhưng k hết. Cuối cùng e bê nguyên hộp số khác cụ ạ. Mình tay nghề non k biết bánh răng nào mà thay nên ăn chắc. Ơn dời nó hết cụ à. Hì hì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên