Xe Chevorlet spark òa ga cần giúp đỡ!

clemoletbua
Bình luận: 10Lượt xem: 3,985

lacetti

Tài xế O-H
Trước hết bác vệ sinh lại họng ga, van ISC (Van ko tải) sau đó dùng máy chuẩn đoán Scan100 reset lại xem có được ko nhé

kimdevn

Tài xế O-H
cụ có thể kiểm tra cái cảm biến nhiệt độ nước làm mát xem thế nào
con đó báo sai cũng sinh ra hiện tượng này

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
các pác cho e hoc hỏi với con ISC nó như thế nào ạ và con TPS là gì ạ các pác giải thích cho e bit với các pác có hình của hai con này k up lên cho e tham khảo và rút kinh nghiệm với ạ!

dungtt

Tài xế O-H
về vấn đề con cảm biến nhiệt như bác kimdevn nói chỉ xảy ra khi khó nổ và ăn xăng thui, em chưa gặp con nào mà bị òa ga do con cảm biến nhiệt cả. đúng là con íc đấy chỉnh được và bảo dưỡng được, nhưng khi bị như thế và bảo dưỡng nhiều lần vẫn bị thì 1 phương án tối ưu nhất là thay mới bác ạ. về bệnh òa ga thì đây là bệnh truyền kỳ của dawoo rồi bác ạ
:101:

clemoletbua

Tài xế O-H
tình hình là em nó hết bệnh rồi các bác ạ. báo cáo các bác là nó bị đứt dây cảm biến trục cơ(CKP). em NÔI lại thì ok. nhưng em thác mác là sao lại ko báo check. dèn check vấn hoạt động bình thường bật chìa khóa on sáng 5s thì tắt.các bác gạch đá em phát.:10:

bungati2012

Tài xế O-H
các pác cho e hoc hỏi với con ISC nó như thế nào ạ và con TPS là gì ạ các pác giải thích cho e bit với các pác có hình của hai con này k up lên cho e tham khảo và rút kinh nghiệm với ạ!

cụ ơi đây là lí thuyết mà ai mới vào nghề cần phải học
cụ cứ đánh từ viết tắt của nó vào gúc gồ là sẽ bít nó hình hài như nào
anh em trên này đã viết rất nhiều bài rồi
http://www.oto-hui.com/a926/he-thong-isc-dieu-khien-toc-do-khong-tai.html

quangdang

Tài xế O-H
Bệnh này dễ mà bác. trước khi làm bác tắt máy tháo cáp ắc quy +B hoặc Groud cũng được. bác vệ sinh van bù không tải cái này nằm trên con cảm biến bướm gió. nếu bên trong nó tắc bẩn bác vệ sinh cả bướm gió luôn. rồi lắp lại là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên