Xe Corola Altit Động cơ Toyota 1zz-fe 1.8 đề không nổ khi thay xec-măng

tien.gara.hue
Bình luận: 79Lượt xem: 7,529

trannhatanh

Tài xế O-H
Vấn đề là tôi muốn hỏi cụ là trước khi chưa bung máy xem xéc măng có mất lửa k??hay mất từ đầu khi chưa làm??cụ mất lửa máy 2 máy 4. Và khi đổi bobin máy 1.3 sang máy 2.4 mà vẫn k có chứng tỏ bobin k vấn đề gì...và nguyên nhân là mất tín hiệu điều khiển đóng ngắt ic.mất tín hiệu này có thể cụ sai cam..có thể đứt dây vay chàm mát tín hiệu điều khiển..nhưng tôi vẫn ngi là cụ quá trình tháo lắp có sai sót
Sai cam cũng mất lửa ah bác.

Ducbgautohientu

Tài xế O-H
xe vào gara e để thay xét măng. E hạ máy xuống thay xét măng như bình thường. Đến giờ e lắp máy lên hoàng chỉnh nhưng đề ko nổ đc. Kiểm tra xăng có . Nhưng điện thì chỉ có máy 1 và 3 có lửa cao áp thôi. Như vậy con này bị bệnh j vậy các cụ. Nếu cảm biến cơ và cam mà hỏng thì điện sẽ mất tất chứ. Nhưng con này chỉ mất 2 máy. Các cụ gặp trường hợp nào như này chưa chỉ e với ạ
vậy cụ kiểm tra lại cái vành từ cảm biến cơ xem chuẩn chỉ chưa

Tuanmy

Tài xế O-H
Mình là thành viên mới . Các bác ai gặp trường hợp này chỉ dùm mình
Xetoyota ipsum máy 3E.khách rửa xong bị chết máy. Bị chết boobin mình thay lúc đầu đề nổ . Sau để đến sáng mai máy nguội đề ko nổ .có hiện tượng ngập xăng .mình rút vòi xăng ra đề một lúc nó nổ đc nhung khois trắng ra nhiều.máy nổ ko ổn định.mong các bác chỉ dùm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên