Xe County 2010 bị lỗi nhờ các bác giúp đỡ

R
Bình luận: 7Lượt xem: 2,611

ronaldo

Tài xế O-H
Chào các bác ,hôm qua e nhận 1 xe County 2010 bị nổi đèn check ,e check và đọc lỗi bị 03 lỗi như thế này các bác
P1120 Pedal sensor signal invalid
p0222 Pedal sensor No.2 signal low
p0122 Pedal sensor No.1 signal low
e đã thay cảm biến bàn đạp ga mới nhưng vẫn không hết,bác nào biết giúp em với được không ạh.e đang đau dầu với e nó

tranat

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi cụ thay cảm biến vào , mà cả 3 lỗi đều không hết ah ? mà cụ thay xong thì đã xoá lỗi chuua vậy cụ .

DZCARVN

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra điện thế cấp 5v,24v,mass, tín hiệu ra (dây giữa,rắc phía trong trục tay lái)...nhưng theo mình bạn nên thay 1 cái khác vì cách đây 1 tiếng mình cũng làm 1xe 2012 lỗi và hiện tượng y chang-sau khi đo kiểm,lần dây hộp ...vẫn vậy. sau đó đi lấy 1 cái khác nữa thay thì hết bịnh. đồ mới bây giờ hơi ngán làm AE mình nhức đầu kinh niên luôn.

oto69

Tài xế O-H
Chào các bác ,hôm qua e nhận 1 xe County 2010 bị nổi đèn check ,e check và đọc lỗi bị 03 lỗi như thế này các bác
P1120 Pedal sensor signal invalid
p0222 Pedal sensor No.2 signal low
p0122 Pedal sensor No.1 signal low
e đã thay cảm biến bàn đạp ga mới nhưng vẫn không hết,bác nào biết giúp em với được không ạh.e đang đau dầu với e nó

Phải xem kỹ lại nguyên nhân gây 3 mã lỗi trên: dây điện, giắc nối, cảm biến và hộp ECU. Phải tiến hành kiểm tra từ dây điện, giắc nối, rồi mới tới cảm biến, hộp ECU.

huanhyundai

Tài xế O-H
Con này co 2 vấn đề có thể xảy ra đó là
đường điện cảm biến biến bị đứt
chân cảm biến mới chưa đúng loại cần phải mua thêm giắc chuyển đổi nua
chuc thành công

BQHauto

Giữ xe
Trong trường hợp này cụ xem cái bơm cao áp, mình đã gặp và giải quyết một số xe khách chạy tuyến miền ngược. dùng máy chẩn đoán gscan cũng báo lỗi về phần chân ga. thực tế là do bơm cao áp yếu, đi đường bằng thì được nhưng lên dốc là đạp ga không có tác dụng, mình đã kiemr tra rất kỹ và đã thay bơm cao áp và đã khỏi bệnh và cũng hết lỗi luôn. hơn thế nữa một em starech cũng báo lỗi về phần chân ga nhưng do tắc đường dầu vào bơm cao áp. mình đã sử lý và đã ổn. cũng hết bệnh và hết lỗi luôn. cụ có thể tham khảo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên