Xe cruze không đóng lốc điều hòa

T
Bình luận: 26Lượt xem: 7,089

thai0312

Tài xế O-H
Nay xưởng em có con cruze vào lốc điều hòa không đóng, mất điện đài.em cắm máy báo lỗi sau. mong các bác giúp đỡ
điều hòa lốc không đóng. ga đủ. quạt gió tốt.

ma looi P064: Air conditionning(A/C) compressor clutch relay
P080A: Clutch pedal position (cpp) not learned
P0481: Cooling fan relays 2 and 3 control circuit
P0513:immobilizer key incorrect

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ðề: Xe cruze không đóng lốc điều hòa

Con này của bác điều khiển đóng lốc từ hộp động cơ mà có cái lỗi p064 rơle li hợp lốc cần chú ý kiểm tra lỗi này ah
mã lỗi này thiếu 1 ký tự

nhatand1

Tài xế O-H

Bị role bơm lốc lạnh rùi bạn, nó không đóng thì phải, và role quạt cũng có vấn đề nè.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Nay xưởng em có con cruze vào lốc điều hòa không đóng, mất điện đài.em cắm máy báo lỗi sau. mong các bác giúp đỡ

Em đã từng làm con như thế này rồi .Nó vật em gần một ngày ,nó lỗi phần hộp cầu chì tổng không nhận tín hiệu từ hộp đẻ điều khiển đóng rơ le lốc .

hung dong anh

Tài xế O-H

Ban nên kiểm tra lại rơ le côn từ và Mạch điện của lốc , công tắc chân côn và chìa khoá . Kiểm tra cả Mạch rơle điều khiển quạt gió . Bạn cho mã lỗi rồi nhưng bạn Cần bổ sung thật kĩ hiện tượng của xe vd : áp ga , quạt gió giàn lạnh trong xe có hoạt động ko ( bạn bảo quạt gió tốt nhưng ko rõ là quạt nào ) . ...bạn bổ sung thêm để Anh em cùng tham khảo và tư vấn nhé .

thai0312

Tài xế O-H

Ban nên kiểm tra lại rơ le côn từ và Mạch điện của lốc , công tắc chân côn và chìa khoá . Kiểm tra cả Mạch rơle điều khiển quạt gió . Bạn cho mã lỗi rồi nhưng bạn Cần bổ sung thật kĩ hiện tượng của xe vd : áp ga , quạt gió giàn lạnh trong xe có hoạt động ko ( bạn bảo quạt gió tốt nhưng ko rõ là quạt nào ) . ...bạn bổ sung thêm để Anh em cùng tham khảo và tư vấn nhé .
Em đã kiểm tra quạt gió trong xe vẫn chạy tốt. em thử kiểm tra con relayTCM thì chỉ thấy có lửa ở cực 30 còn các cực 87 khồng có. nó là con có 5 chân cụ ah. em đã thử đấu tắt và lốc đóng được. đường ống rất mát. binh thường thì khi nổ máy lên quạt gió động cơ vẫn chạy. quạt gió giàn lạnh trong xe vẫn chạy bình thường.

tranat

Tài xế O-H

Bác xem con này trước khi vào xưởng có bị va gầm ko ? nếu bị bác xem con cảm biến nhiệt ngoài trời .

ls600hybryd

Tài xế O-H

Theo em bác nên xem lại cụm giắc chính bắt dưới đáy bảng cầu chì khoang động cơ , kiểm tra xem mấy con bulon 6 bắt giắc có lỏng gây ra tình trạng move không tiếp xúc không

baotohalong62

Tài xế O-H

Có thể bác nhầm giữa quạt gió làm mát động cơ khi đủ nhiệt độ nó mới chạy. còn quạt khi bác bật ac điều hòa quạt có chạy không ,nếu bác bật điều hòa mà quạt chạy bác xem đường điện đóng relay lốc bác nhé chúc bác thành công..

thai0312

Tài xế O-H

Em đã từng làm con như thế này rồi .Nó vật em gần một ngày ,nó lỗi phần hộp cầu chì tổng không nhận tín hiệu từ hộp đẻ điều khiển đóng rơ le lốc .
em đã mượn thử hộp cầu chì tổng nhưng không được bác ah.hùm.em hết cách với nó rùi.

0386355100

Tài xế O-H

Em đã kiểm tra quạt gió trong xe vẫn chạy tốt. em thử kiểm tra con relayTCM thì chỉ thấy có lửa ở cực 30 còn các cực 87 khồng có. nó là con có 5 chân cụ ah. em đã thử đấu tắt và lốc đóng được. đường ống rất mát. binh thường thì khi nổ máy lên quạt gió động cơ vẫn chạy. quạt gió giàn lạnh trong xe vẫn chạy bình thường.

Nguyên nhân bị gì bác

chatproxx

Tài xế O-H
Con này cụ xem lại bảng cầu chì và rơ le quạt gió nhá. Nó có 2 con rơ le 4 chân điều khiển quạt 2 tốc độ.của cụ khả năng bị mất nguồn rơ le hoặc rơ le bị chập nên hộp nó mới báo lỗi. Nói chung dòng này bệnh hay đổ ở giắc hộp ecm và kết nối bảng cầu chì. Em cũng từng làm nhiu bệnh về con này nhưng bệnh của bác chưa gặp mà e chỉ gặp lốc đóng mà k đóng quạt. Báo lỗi gần giống lỗi của bác

tronganh6691

Tài xế O-H

Bạn thử kích trực tiếp cho ly hợp từ chưa, kích thử trên giắc hộp cầu chì xem block có đóng không, nếu block đóng bình thường thì đã loại được khu vực từ chân 30 relay xuống block lạnh r, nếu không đóng hoăc không có nguồn xuống công tắc block lạnh thì bạn kiểm tra lại đường dây từ hộp cầu chì xuống block lạnh xem sao, có khả năng đứt dây nguồn xuống thì sao, ý mình là vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên