Xe cub 50 - 4 số bị ỳ khi đi ở số thấp - tốc độ thấp

spectre
Bình luận: 5Lượt xem: 5,753

spectre

Tài xế O-H
  1. Các bác ơi làm ơn cho em hỏi :( em có em cub 50 - 4 số , em đã làm lại hơi và côn, nhưng giờ đi số 1 số 2 thì nó rất hay bị gằn máy và đi lâu có hiện tượng bị ỳ ( khi có tốc độ thì đi số 3-4 rất ngọt) - ( nếu em đi số 1 tăng ga nó gằn máy và ko tăng tốc đc hơn nữa(chưa đến tốc độ max của số 1) - nhưng hơi về ga thì xe lại đi nhanh hơn ... theo ông chú em thì bảo là do chế, nhưng em chỉnh mãi mà ko đc ... ai giúp em với.Thanks

phongtran2008

Tài xế O-H
Nếu hơi đã mạnh, nồi đã bốc thì coi cái bxc với lửa nữa là được.
Theo bạn mô tả thì có vẻ xe đang dư máy nên bị "gằng", lên 1 răng nhông xem có cải thiện ko. nếu cải thiện mà chưa đạt yêu cầu thì xuống cái dĩa nhỏ vài răng nữa.

spectre

Tài xế O-H
bác làm ơn nói rõ giúp em đc ko :( lên răng nhông là như nào . Lên răng nhông là nhông xích hay nhông cam ạ. Thanks bác ^^

kutikuti

Tài xế O-H
bác làm ơn nói rõ giúp em đc ko :( lên răng nhông là như nào . Lên răng nhông là nhông xích hay nhông cam ạ. Thanks bác ^^
lên nhông la nhông sên dĩa đó cụ.nhông kéo 13 thì ta lên nhông 14.dĩa 42 thì ta xuống 36.nhưng xe cụ thì tui ngĩ la lưa.giống như ex.IC bị hạn chế tốc độ.ga chót của số nhỏ không có.ta lên hêt có cảm giác xe ì lại.loại trừ.thay bình xăng con.chạy thử.được thi thay.khong thi bỏ lại.lủa.đổi IC khác.kích.boobin sườn.khi nào được.thì ta gơ bỏ đồ cũ lần lượt.cai nào bị lại nhu cũ thì ta thay cái đo.chúc bác may mằn

spectre

Tài xế O-H
vâng, cảm ơn bác, để em kiểm trả lại, lúc đầu khi chưa làm hơi làm côn thì nó ko có hiện tượng này ^^ em nghĩ chắc ko phải do nhông sên đĩa .

lgnexus16gh

Tài xế O-H
Cụ xem lại kái nồi xe của cụ có bị trường côn(tuột nồi) không. Số 3-4 do xe đã chạy có trớn nên nồi không tuột còn 1-2 xe phải tải nhiều hơn nên tuột nồi .nghe cụ bảo vô ga lớn gầm máy mà nhả ga ra chạy thấy nhanh hơn tôi nghi quá. Không 9 xác mong các cụ nhẹ tay nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên