Xe CUB96 bị chảy dầu..................

C
Bình luận: 8Lượt xem: 2,415

cub96

Tài xế O-H
Em có con CUB 96 bị chảy dầu, ra thợ chúng nó bảo thay PHỚT DẦU .......thay rùi mà vẫn bị nhỏ dầu ra nhà.....................ĐÃ ĐI SỬA 3 nơi mà vẫn bị chảy dầu .....BRO nào bít bệnh không chỉ hộ em cái.....thank các bác
SDT:01255492374:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

cub96

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi xe bác bị chảy dầu ở chỗ nào? Bác phải nói rõ là bị chảy dầu ở đâu thì em mới giúp bác đc chứ.
Nó cứ bị nhỏ giọt dầu ở chỗ khe máy , chỗ cái ốp gang của bánh răng chuyển động ra xích rồi ra bánh sau đó bác ..............
Sửa ở 3 nơi mà vẫn bị BRO ak

trieupham007

Tài xế O-H
Nó cứ bị nhỏ giọt dầu ở chỗ khe máy , chỗ cái ốp gang của bánh răng chuyển động ra xích rồi ra bánh sau đó bác ..............
Sửa ở 3 nơi mà vẫn bị BRO ak

Xe bạn đã bị hư phốt nhớt ở cốt máy rồi. Ngay đầu cốt máy ló ra khỏi lốc máy (nơi gắn cái nhông trước truyền động xích xe ấy) có một phốt chặn nhớt máy, chạy lây ngày phốt đó bị hở. Thay phốt đó là phải rã máy ra mớt thay được. Nếu xe bạn còn tốt mà phải rã máy ra thay cái phốt đó kể cũng đáng tiếc. Nhưng nếu thấy có dấu hiệu máy chạy nghe tiếng khua lạch cạch ở khu vực đó thì tôt nhất rã máy ra tổng kiểm tra lại dzên, tay dzên, bánh răng hộp số, sẵn tiện thay cái phốt nhớt ngay đầu cốt máy đó luôn. Tôi nghĩ rằng cub84 đến bây giờ cũng đã sử dụng quá lâu, việc mở ra kiểm tra sửa chữa là cần thiết để cho máy móc động cơ hoạt động tốt trong tương lai là điều cần thiết.

cub96

Tài xế O-H
Không biết con cub96 của em bán được bao nhiêu nhỉ..........................SAX Mình lại thích FUTURE X FI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên