Xe đào hitachi zx330-3

levanhailoan
Bình luận: 17Lượt xem: 3,244

levanhailoan

Tài xế O-H
nhà mình ơi tình hình là em có 1 việc này cần nhà mình giúp em với em đang sửa con xe hitachi zx330-3 bệnh tình của em nó như thế này nha xe chiều đang làm bình thường sáng mai dậy em đề máy mà không nổ em kiểm lỗi trên nàm hình thì bao 2 lỗi này 639-3 10002-2 em sử lý được cái lỗi 10002-2 máy nổ được nhưng nổ được 1 lúc nó lại tắt có khi làm dc 1h hoạc 3h nó lại tắt đề lại có khi nổ được có khi không nổ để máy nguội rồi đi uống caffe về đề nó lại nổ những làm nó vẫn cứ chết máy các bác à em kiểm tra giờ áp lực dầu oke lỗi đã sử lý song kim phun củng oke giờ em chẳng hiểu tại sao nửa nhà mình có ai có cao kiếm gì thì giúp nhà cháu 1 tay nha
thanks...?

thaoha

Moderator
bảng code cụ tự tra nhé

thaoha

Moderator
cụ kiểm tra con cảm biến nhiệt độ nước làm mát & ktra con cảm biến nhiệt độ dầu diezel ngay trên bơm cao áp

minhtupxcd

Tài xế O-H
như cụ nói thì lỗi 639-3 có lẽ không liên quan gì đến phần nổ .cụ thử kiểm tra 2 cái van này xem có

nhà em trước có lần bị kênh 1 trong 2 van con này thỉnh thoảng máy đang làm cũng bị chết mà chẳng thấy báo lỗi gì cả

levanhailoan

Tài xế O-H
như cụ nói thì lỗi 639-3 có lẽ không liên quan gì đến phần nổ .cụ thử kiểm tra 2 cái van này xem có

nhà em trước có lần bị kênh 1 trong 2 van con này thỉnh thoảng máy đang làm cũng bị chết mà chẳng thấy báo lỗi gì cả
oke thanks các cụ tình hình nhà em đã sửa hết lỗi rồi máy làm được 2 ca máy tự nhin máy đang làm mình tắt may đi đề máy nó lại không nổ nữa nó báo lỗi 636-2 cụ à nhưng em để qua đem có khi nó lại nổ được cụ ơi có ai biết cái lỗi 636-2 là lỗi gì chỉ dùm em được không ạ

thaoha

Moderator
oke thanks các cụ tình hình nhà em đã sửa hết lỗi rồi máy làm được 2 ca máy tự nhin máy đang làm mình tắt may đi đề máy nó lại không nổ nữa nó báo lỗi 636-2 cụ à nhưng em để qua đem có khi nó lại nổ được cụ ơi có ai biết cái lỗi 636-2 là lỗi gì chỉ dùm em được không ạ
Cụ ko chịu xem tài liệu hả lỗi nó đây cụ

levanhailoan

Tài xế O-H
Cụ ko chịu xem tài liệu hả lỗi nó đây cụ
cụ thảo ha cho em hỏi chút nha cái lỗi 636-2 này nó nói lổi cảm biến cam nhưng mình có cách nào kiểm tra là cảm biến này chết không cụ ví dụ như điện trở của con cảm biến này là bao nhiêu được không cụ vì con xe này khi thì báo lổi này khi thì không em đã dò đường dây kỹ lắm rồi các rắc em củng đã vệ sinh rõ rồi mà tình trạng này vẫn tiếp diễn cụ à em đo diện trở của nó khi thì được 30k khi thì 5 hoạc 6k vậy chuẩn của nó là máy k vậy cụ

thaoha

Moderator
cụ thảo ha cho em hỏi chút nha cái lỗi 636-2 này nó nói lổi cảm biến cam nhưng mình có cách nào kiểm tra là cảm biến này chết không cụ ví dụ như điện trở của con cảm biến này là bao nhiêu được không cụ vì con xe này khi thì báo lổi này khi thì không em đã dò đường dây kỹ lắm rồi các rắc em củng đã vệ sinh rõ rồi mà tình trạng này vẫn tiếp diễn cụ à em đo diện trở của nó khi thì được 30k khi thì 5 hoạc 6k vậy chuẩn của nó là máy k vậy cụ

Cụ dùng đồng hồ vạn năng đo nguồn cấp & nguồn phản hồi xem có bị bất thường ko???

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
cảm biến mấy khi bị hư,động cơ isuzu common rail thì cảm biến cam,cơ thường bọc chống nhiễu,chính dây chống nhiễu hay gây ra chập điện xuống mass,cứ tháo bó dây ra cắt dây chống nhiễu đi là oke,

minhtupxcd

Tài xế O-H
vụ này không thấy chủ thớt có ý kiến gì nhỉ .loại này có cắt dây hay thay dây thì lỗi vẫn còn .chỉ khi nổ máy thì lỗi mới hết

bang180791

Tài xế O-H
cụ nào chỉ giúp nhà cháu khắc phục lỗi 10002-2 dc ko ak.nhà cháu ko hiểu cho lắm khí thải j đó.lúc báo lúc ko ấy.cảm ơn các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên