Xe đào kobe sk200-2 bệnh quay toa

T
Bình luận: 34Lượt xem: 4,808

halinh2012

Tài xế O-H
khi mình thao tác phía bên quay yếu thì đường về nó bị rung bần bật, chắc chắn bị lòn áp nhưng không biết chính xác lòn chổ nào. Chắc phải đề nghị xếp cho mua nguyên cái motor quay toa về thay chứ kiểu này không biết nó bị chỗ nào. Mình chắc chắn nó chỉ có ở chỗ cái motor này thôi
giờ có đổi ty ô vẫn cứ rung và vẫn cứ mất 1 bên đấy mà
[MERGETIME="1398308953"][/MERGETIME]
van nào hả cụ (P)đã chắc bị rung bần bật chưa
em đã gặp rồi anh ah.cũng mất mấy ngày đấy
[MERGETIME="1398308963"][/MERGETIME]

tramytien

Tài xế O-H
Nhà Em đã bó tay cái bệnh này rồi và đang đề nghị xếp tìm mua 01 cái motor cũ về thay vào cho chắc thôi. Có gí để xếp duyệt rồi mua cái khác về lắp kết quả em báo các cụ sau nhá. Chúc các cụ khỏe

tramytien

Tài xế O-H
Tại cái bệnh này thấy nó hơi kỳ quặc, mình cũng đã tham khảo ý kiến của một số thợ lành nghề nhưng họ bảo chưa từng gặp cái bệnh này và họ bảo chắc nó bị cái motor rồi nên mình làm đề nghị thay luôn cái motor cho nó chắc. Nếu gọi 2 bác kia tới thì mình nghĩ chắc chắn cũng sẽ phán ở cái phần motor thôi vì mình cũng đã thử hết cách rồi và nó chỉ còn lại là ở chổ motor thôi

halinh2012

Tài xế O-H
cái này cụ thử đổi cái CT quay trái sang cho em CT quay phải coi nó có thay đổi không nếu nó thay đổi thì cụ cứ thế mà sử con CT thôi chúc cụ thành công
nêu o ngoài bắc thi có lẽ bác thaoha bác la
Tại cái bệnh này thấy nó hơi kỳ quặc, mình cũng đã tham khảo ý kiến của một số thợ lành nghề nhưng họ bảo chưa từng gặp cái bệnh này và họ bảo chắc nó bị cái motor rồi nên mình làm đề nghị thay luôn cái motor cho nó chắc. Nếu gọi 2 bác kia tới thì mình nghĩ chắc chắn cũng sẽ phán ở cái phần motor thôi vì mình cũng đã thử hết cách rồi và nó chỉ còn lại là ở chổ motor thôi
bệnh này mà gọi bác thaoha ma ko bị ăn cờ lê vào đầu mới lạ nếu ở ngoài bắc chắc 30p là xong

tramytien

Tài xế O-H
Hôm qua bên mình đã mua được nguyên cụm motor quay toa và gắn vào xe đã hoạt động trở lại rồi. Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp

vanthang.91

Tài xế O-H
nói là biết chắc là tại mô tơ mà không biết ở đâu ????????//?????????? là chắc chắn hay nói phét chắc chắn !!!!!!!!!! tôi không nghĩ là cái mô tơ nó ko phức tạp đến nỗi mình bó tay không tìm được lỗi của nó

tramytien

Tài xế O-H
Mình đã loại trừ hết chỉ còn lại ở phần motor thôi nhưng tới đây thì không xác định được ở cái bộ phận nào của nó cả. Cụ có cao kiến gì không thì cho ý kiến để mình học hỏi thêm. Thnaks

thaoha

Moderator
Mình đã loại trừ hết chỉ còn lại ở phần motor thôi nhưng tới đây thì không xác định được ở cái bộ phận nào của nó cả. Cụ có cao kiến gì không thì cho ý kiến để mình học hỏi thêm. Thnaks

cụ ktra những phần tôi đánh dấu trên cái motor xem có khám phá đc gì ko???

Perks

Tài xế O-H
bác cầm 2 con valve dài dài, bác lắc xem có cái nào kêu lục cục ko? trước em gặp giống vậy nhưng của em bị gãy lò xo thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên