XE ĐÀO SK100W-3 chỉ chạy số 2

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,204

thudang

Tài xế O-H
Thưa các bác

Tôi có con SK100W-3, chạy rất yếu, dù gài số 1 hay 2 cũng vậy. Kiểm tra điện có xuống tới Solenoid ở motor chạy khi gài sô1. Các thao tác khác bình thường ( phần thủy lực).
Tôi không có tài liệu về xe nầy và cũng chưa làm qua nó. Vậy mong các bác chỉ giáo.
Xin hỏi xe nầy có phải đổi số chạy bằng cách đổi tốc độ motor chạy?. Phần thắng lốc kê hao5t động ra sao?.

levanhailoan

Tài xế O-H
Ðề: XE ĐÀO SK100W-3 chỉ chạy số 2

Bác nói vậy khó biết lắm bác ơi con này nó chạy yếu bác đã kiểm tra dc áp chạy của nó là bao nhiêu chưa vậy bác
nó có thể yếu do moter hay do bố nữa bác à

bao7329

Tài xế O-H

Anh thử kiểM tra valve điện từ trên đỉnh hộp số khi cài số 1 tiến lùi xem có điện cấp ko

thudang

Tài xế O-H

Cám ơn góp ý của các bác. Tôi kiểm tra điện có xuống solenoid ở motor chạy, tôi thay cả cuộn dây của solenoid nầy. khi vô số 1, vẫn nghe tiếng nhảy của van, nhưng tốc độ giữa số 1 và số 2 vẫn không khác nhau. các động tác làm việc khác của hệ thống thủy lực vẫn tốt, đo áp xuống motor chạy vẫn đủ ( 300kg/cm2). Chưa thử trong hộp số. Tôi chưa biết kết cấu hộp số nầy.

Cụ kiểm tra điện vào Solenoid gắn ở van của hộp số ( nằm trên đỉnh hộp số, ngay dưới trục trung tâm). Nếu có điện, hộp số sẽ làm việc với số 1. Mất điện, hộp số làm việc với số 2. Trên sơ đồ mạch, nó là cụm chi tiết SV3, còn Solenoid cụ đã nói, nó lại là cụm chi tiết SV9 cơ ạ!!!

thudang

Tài xế O-H

Rất cám ơn bác Thủy . Nhờ chỉ dẫn và sơ đồ bác cho, tôi đã giải quyết được vấn đề. sau khi kiểm tra kỹ cuộn dây của solenoid ở hộp số , đem quấn lại ,lắp vào là ok. Có điều hơi lâu một chút là do khi thử có điện xuống solenoid nầy ,khi đo điện trở cuộn dây có ( khoảng 32 ôm) nhưng nó vẫn ko hoạt động. Sau khi lấy cuộn dây đem nối trực tiếp vào bình điện thì không có từ trường trong lõi cuộn dây(!). Thế là đem quấn dây mới lắp vào là xong.
Củng xin cám ơn các bác góp ý đã chân tình góp ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên