xe để số không dắt lùi được

C
Bình luận: 18Lượt xem: 10,918

duonganh11101

Tài xế O-H
Chào các cụ. Em thấy trên xe máy khi để số có xe dắt lùi được như way anpha, wave s100, nhưng như xe em là wave s110 thì để số lại không dắt lùi được. thế là làm sao các cụ nhỉ. hay xe em bị hỏng.
cụ đạp cái cần khởi động vài lần là ok nhé,xe cụ không làm sao cả đâu.Xe số honda thì hay bị bệnh này do cấu tạo của hệ thống khởi động bằng cần đạp

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
cụ đạp cái cần khởi động vài lần là ok nhé,xe cụ không làm sao cả đâu.Xe số honda thì hay bị bệnh này do cấu tạo của hệ thống khởi động bằng cần đạp
cho mình đính chính thêm chút.:D

đây không phải là lỗi mà là phải như thế trong thiết kế.

khi xe đậu chúi xuống dốc, ta thường gài số để xe không bị trượt. nhưng nếu xe đậu ở đầu dốc thì ta vẫn để số, sau đó cho xe tự lui về sau, đồng thời nhấp nhẹ giò đạp. khi đó xe sẽ tự gài nhông giò đạp vào hộp số. giúp xe không bị tuột dốc về đằng sau.

nhiều xe giò đạp quá nhạy. lỡ chạm nhẹ ống quần vào thôi cũng khó dắt lui đươc.

riêng dòng xe yamaha, khi đã gài kiểu này, dắt tới lui maays cái mới trả hay đạp số đươc :D

duonganh11101

Tài xế O-H
Muốn không tụt dốc thì đã có phanh rồi cụ nhé.lúc tụt dốc đã cà cuống rồi có ấn cái chân vào cái cần phanh với bóp cái tay phanh còn không hoàn hảo được lại còn day chân vào cái cần khởi động.còn nếu ý của cụ là cái thiết kế ấy để khi dựng xe ở dốc không bị tụt thì còn có lý cơ mà như vậy thì phải có trong hướng dẫn sử dụng mà chỉ cần dựng chống cạnh với khóa cổ là không bị tụt dốc rùi.với cả nếu như vậy thì khi đang ở số mà bị tụt dốc mạnh với tải nặng thì gẫy lò xo cần khởi động hoặc vỡ lốc máy là cái chắc.

ninhxemay

Tài xế O-H
chào các cụ mimh làm xe cũng ngập nhiều trường hợp không lùi được như vậy thi minh lam, nhu sau
tắt khóa điện rừng trồng giữa vào số bòn và đạp khởi động vài cái là được

nguyentrongha

Tài xế O-H
do trong quá trình lắp ráp người thợ không lắp ráp theo kỹ thuật nên xe sẽ có hiện tượng đang có số không thể lùi về sau được nguyên nhân do bánh răng cần khởi động chưa được tách hẳn với bánh răng cố định của trục số thứ cấp trên xe.

duonganh11101

Tài xế O-H
do trong quá trình lắp ráp người thợ không lắp ráp theo kỹ thuật nên xe sẽ có hiện tượng đang có số không thể lùi về sau được nguyên nhân do bánh răng cần khởi động chưa được tách hẳn với bánh răng cố định của trục số thứ cấp trên xe.
Ko phải do lắp ráp đâu cụ.xe ng ta mua mới về ko sao chưa động gì vào mà nó vẫn bị đấy

thieunguyena@90

Tài xế O-H
nhà mình cũng có con xe engel ez đôi lúc nó cũng bị thế .phải về số N mới đẩy được . nếu còn số thj không đẩy được lùi . xe đã động chạm gì tói máy đâu

duonganh11101

Tài xế O-H
chào bạn! cho dù xe bạn mua về chưa mở nhưng trong quá trình lắp ráp có thể do người thợ lắp ráp không tập trung công việc nên sảy ra sự cố
Người ta đã nói mua về không bị sao mà cụ.đi một thời gian thì nó mới bị.vậy thì lỗi gì cái lắp ráp hả cụ.quy trình lắp ráp kiểm tra nghiêm ngặt rồi mới đem xe ra bán mà cụ phát biểu là lỗi lắp ráp đến chụi cụ

Tranhoaison

Tài xế O-H
chào bạn! cho dù xe bạn mua về chưa mở nhưng trong quá trình lắp ráp có thể do người thợ lắp ráp không tập trung công việc nên sảy ra sự cố
Nói với cụ là xe honda 100% đều bị như thế ...con nào cũng bị ...nên không thể nói là do sai sót trong lúc lắp giáp ...có con mua về đi cả vài năm mới thấy nó bị một lần
Nói chung lỗi này chỉ cần nhắc khách là khi nào nó bị lấy chân đẩy nhẹ vào cái cần khởi động là được

TrinhGiaNguyen

Tài xế O-H
Chào các cụ. Em thấy trên xe máy khi để số có xe dắt lùi được như way anpha, wave s100, nhưng như xe em là wave s110 thì để số lại không dắt lùi được. thế là làm sao các cụ nhỉ. hay xe em bị hỏng.
Các loại xe số thỉnh thoảng bị. Lười khởi động bằng chân đây mà, toàn ấn "ti" đề.
Khắc phục:
B1: Đập cần khởi động vài lần "cho to chân". => Mắc bánh răng trục khởi động
Nếu Yes B1 --> B2
B2: Nổ máy vào/ ra số nhé.=> Lỗi phần số => đi viện
Nếu Yes B2 --> B3
B3: xem lại côn 1
==> OK BCS

canhoto

Tài xế O-H
e có con động cơ wave s110 đi chưa được 150 km. Chả bị làm sao nhưng e thích e bổ ra xem. e thấy khi quay tiến thì bánh răng cần khởi động nó trượt trên bánh răng trục số. Nhưng khi quay lùi thì nó gài vào.

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Đó là điều bình thường mà, các cụ lưu ý bác chủ nói là xe đang để số không dắt lùi được chứ không phải là không về được số lùi. Xe đang nổ máy thì dắt lùi được, còn khi tắt máy thì không lùi được, đó là thiết kế để bảo vệ và đảm bảo an toàn cho động cơ và nhất là trong trường hợp xe lên dốc bị chết máy.

Namkenly

Tài xế O-H
E có ý kiến này nhá,đối với dòng xe số của honda thì xe nào cũng bị vậy.Khi vẫn còn số,bác tắt máy xuống xe và vô tình chân chúng ta gạt cần khởi động,bánh cóc lao ra đớp vào bánh răng số nên ko lùi lại được.Trường hợp đó ta về hết số hoặc đạp cần khởi động vài cái cho bánh cóc hồi về là ok.Còn xe bị như vậy ko phải do lỗi kỹ thuật gì cả.Muốn triệt để bác tháo cần khởi động ra là ko bao giờ bị nữa cả.Chúc bác thành công ^_^ ^_^ ^_^

hvt.oto

Tài xế O-H
xe không lùi đc khi không có số như vậy là bình thường thì em không hiểu? vì xe nào cũng lùi đc hết mà cho dù khi nổ máy hay khi tắt máy. nếu đay là thiết kế mới của Honda các cụ có thể giải thích cho em đc không ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên