Xe Ford Escape cần giúp đỡ ạ

thanhxoan1983
Bình luận: 29Lượt xem: 4,380

chatproxx

Tài xế O-H
Xe của cụ đời bnhiu? Cụ cắm máy vào data xem tin hiệu bơm xăng xung cam cơ khi đề nó có dấu hiệu bất thường không?đo xem khi đề có tín hiệu khiển rơ le không?cứ bình tĩnh cụ không được nản.thế nào cũng có cao thủ nhưng chưa xuất hiện thôi

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
cụ có cao kiến gì chỉ bảo em cái. nói thật là nó vật e đến hôm nay mà không tìm ra được. e thay cả cảm biến trục cam rồi. tiền xăng chạy thử chăc cũng hết 200 lít rồi nản quá
Khi nóng máy, Tắt đi khởi động lại mới khó mà bác ? Hướng kiểm tra khi nhiệt tăng gây bó máy ( Kiểm tra nước làm mát, quạt giải nhiệt, van hằng nhiệt, gioăng mặt máy, két làm mát...).
Ngoài ra, bác cũng kiểm tra thêm xe đã làm những gì trước đây, Em đã từng làm một xe Escape 3.0 do chỗ khác tháo bị gãy bugi, hỏng quả, thay quả hàng rẻ vào gây bó lúc nóng máy bác ạ.

hoangtrongminh

Tài xế O-H
Cho em hỏi là lúc chết máy đấy vẫn đề được nhưng không nổ hay là mất cả đề luôn ạ. Nếu đề đc mà ko nổ thì bác thử đo lại hơi. Vì em cũng mới làm một em chạy nóng máy là tụt hơi. Tháo mặt thì có dấu hiệu thổi roăng thông buồng nhẹ
Không mất lửa cụ ơi. Có cao kiến gì không cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên