Xe frieghtline đầu nén không nhập , mong mấy bác giúp đỡ !

Realman0101
Bình luận: 11Lượt xem: 1,320

Realman0101

Tài xế O-H
Xe bị xì gas , em xử lý xì rồi sạc gas vào . Lúc đầu,đầu nén hít,được môt lúc thì không hít nữa, em kiểm tra thì điện chưa có ở van áp suất và đầu nén.tại em không rành về hệ thống điều khiển hệ thống này,nên nhờ mấy bác giúp . Em xin cảm ơn trước !

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Mất điện va áp suất thì bác kiểm tra xem có đứt cầu chì, rơ le, cảm biến giàn lạnh,... Cũng có thể áp suất cao quá nó không cho đóng lốc.
Bác đang ở đâu! để em giới thiệu người đến xử lý cho bác. Mà hiện tượng em nó trước đó ra sao, bác nạp bao nhiêu gas, dầu, áp suất ra sao. lúc đầu có lạnh ko?...

Realman0101

Tài xế O-H
Xe này mới mua lại nên khong rõ trước kia như thế nào bác ạ, nó bị mất điện đầu nén,áp thì bình thường , em mới nạp 1kg gas thôi. Em ở Đà nẵng bác ạ.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Áp suất như thế nào mà bình thường bác nhỉ? Ở Đà Nẵng thì rất tiếc em ko biết ai làm điện lạnh. Bác cú kiểm tra lần lượt như em chỉ thử xem!

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Cụ đưa thông số mỗi áp hút là 15psi (khá thấp) áp đẩy thì không thấy có. Mà xe này 1kg liệu có thừa ko cụ nhỉ? Lốc không đóng, van áp suất cũng có điện thì cụ tìm ngươc lên xem rơ le, cầu chì, đặc biệt ngắt lạnh xem thế nào? công tắc, giắc cắm thôi. Chứ nếu có hiện tượng mà đóng lốc rồi và chạy 1 lúc thì lại không đóng nữa.
Còn xe này chạy quạt ly tâm. Áp lên xuống tuỳ vào quạt nhưng áp phải đạt trong khoảng cho phép. Chứ quạt chạy mà thừa dầu, thừa gas,... thì quạt chạy khoẻ bằng giời áp nó vẫn cao cụ ạ

Realman0101

Tài xế O-H
Xe frieghtline 1.56kg gas . Áp cao k cần quan tâm nhiều như xe du lich Bác ạ, tại nó mất điện đầu nén mà em thi chưa mò bao giờ + thêm chủ xe không có time đợi.

Realman0101

Tài xế O-H
Em chỉ biết mấy cái cầu chì và rơle quạt thôi, mò hết cầu chì không cai nao đứt hết , chỉ sợ nó bị hộp điều khiển, mà em không biết hộp nằm ở đâu nữa .chắc bó tay biết làm sao giờ .

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
Em chỉ biết mấy cái cầu chì và rơle quạt thôi, mò hết cầu chì không cai nao đứt hết , chỉ sợ nó bị hộp điều khiển, mà em không biết hộp nằm ở đâu nữa .chắc bó tay biết làm sao giờ .

chào bác .xe của bác sử dụng quạt giàn lạnh có vỉ điện tử ở đít quạt phải không và có 4 dây vào 2 dây to la nguonf âm dương lấy từ cầu chì 30A HVAC còn 2 dây con lại la dây speed control signal ,(dây điều khiển quạt gió chạy )còn dây còn lại là dây feedback (dây nhận tín hiệu quạt chạy mới cho đóng lốc )em đảm bảo con này không liên quan đến ga vì đầura của rơ le lốc đóng điện qua vú áp suất rồi tới lốc .con này nó khôgn có hộp đâu .nó chạy bằng vỉ điện tử sau công tắc ấy còn giàn sau giường có hộp giao tiếp với giàn trước .con này đầu tiên bác phải cho em biết quạt giàn lạnh có chạy khôgn .con rỏ le lốc được điều khiển dương từ bảng công tắc .dòng nàynoó hay hỏng vỉ quạt điện tử ở đuội quạt lắm đó .có gì alo em giúp .em o hải phòng

Realman0101

Tài xế O-H
Dù sao củng cảm ơn bac DucChinh,bac nói rất có lý,em phải học Bác nhiều.quạt 2 giàn chạy bình thường bác à.mỗi tội đầu nén không chiu hít,để ít bữa xe quay lại em kiểm tra thử. Nếu không phiền Bác cho em số điện thoại đươc không hả Bác ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên