xe future fi bị mất galanti

L
Bình luận: 26Lượt xem: 5,966

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
Chào các cụ. Em có con xe future fi đã chạy được 2 vạn. Dạo gần đây nó bị mất galanti . em đã bỏ ra vệ sinh kim phun họng gió, thay lọc gió , vs lọc xăng , thay bugi và chỉnh con ốc gió rồi nhưng bệnh của em nó có vẻ không suy giảm. Đi giữa đường về hết ga nhiều khi bị tắt máy rất nguy hiểm. Các cụ xem bắt bệnh cho em nó với ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Với xe Fi,thì garangti mất thì không can thiệp bằng thủ công bằng cách vặn con ốc ở họng bướm ga được đâu. Vì làm thế lượng gió sẽ vào nhiều hơn thiết kế do cảm biến tốc độ cầm chừng nó đã cấp lượng xăng gió để duy trì rồi. Vì lý do nào đó bị mất thì bạn mang ra hãng cho kiểm tra.

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
Hi các cụ nói đúng. Tại làm oto mà thấy xe của mình hỏng chưa gì đã mang ra cho ng khác sửa thì khó chịu bác ah. Cứ phải chọc ngoáy tí đã chứ

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
Chưa bác ạ. Vì tháo kim khó nên vệ sinh kim phun là hôm sau cùng . hôm đấy thử thì vẫn bị nhưng gần đây thì càng ngày e nó càng ít chết máy hơn mới lạ . nên e chưa cho đi khám xem tình hình sao đã

chithanh520

Tài xế O-H
Theo như bác diễn tả thì xe bác đã vệ sinh đủ thứ mà vẫn chưa hết .Nói chung là đã làm đủ thứ mà xe vẫn chưa có galangty . xe bác giờ chỉ còn :kiểm tra xoá lỗi cũ và cài đặt, thiết lập độ cao cho xe . cuối cùng là xe bác phải tháo đầu lòng làm hơi lại .cái này e bảo đảm với bác là xe có galangty 100%..

theanh_79

Tài xế O-H
Xe phun xăng điện tử Fi ko hoạt động như xe sử dụng xăng cơ,chế hoà khí. Tất cả các hoạt động từ bướm ga,họng gió đều được lập trình sẵn hoạt động được thông qua bộ " não " ECU. Tương tự như xe xăng cơ là IC dc lập trình sẵn hoạt động để điều khiển cho kim phun,thời điểm đánh lửa. Phức tạp hơn là các hoạt động nó lấy thông tin từ các cảm biến đặt trên xe sau đó gửi về " não bộ" rồi quá trình hoạt động của động cơ đc vận hành theo chương trình đã đc viết sẵn của nhà thiết kế. Qua thời gian hoạt động,có những thay đổi trong động cơ dẫn đến thông số bị sai lệch nên khi cảm biến lấy thông tin gửi lên não sẽ ko phù hợp dẫn đến việc điều chỉnh máy hoạt động bị sai số. Vì thế cần phải hiệu chỉnh lại cho phù hợp.
Với xe sử dụng chế hoà khí xăng cơ thì giản đơn hơn nhiều. Chỉ cần chỉnh lại các ốc canh xăng gió,nhưng thằng Fi lại ko thể canh chỉnh đc
Đó là lý do mà xe độ đua tại VN ít khi dùng xe Fi,vì việc nâng cấp rất phức tạp,đòi hỏi phải có kỹ năng trình độ cộng thêm phương tiện để có thể can thiệp vào hệ thống điện tử. Dạng hacker đấy,vì hãng HD ko để tùy tiện chỉnh sửa sản phẩm của họ đâu. Nên phần mềm này chỉ có ở Head thôi
Kiến thức còn hạn hẹp, có thể chưa đúng..mong anh em thông cảm lượng thứ cho sai xót. Xin chân thành cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên