xe hết nước, vênh mặt máy và những điều cần làm

N
Bình luận: 9Lượt xem: 5,773

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Chào các cụ. Chả là xưởng em có xe nó bị vỡ đường ống nước lai xe không biet cứ thế đi cho tới lúc không thể chạy được nữa thì thôi. Vào xưởng bọn em hạ máy kiểm tra thì thay mặt máy bị vênh 0.3mm. Theo các cụ với lượng vênh như vậy có phay được mặt máy và lắp vào có ảnh hưởng nhiều không và giả sử rằng mặt ấy không phay hay làm gì cả cứ thế thay joăng lâp vào đi lại thổi tieepa không ah. Vì xe này là xe của khách biết kỹ thuật nửa vời nên tư vấn rất khó. Mong các cụ có nhiều kinh nghiệm làm máy cho em xin một số những điều có thể xảy ra nếu làm như vậy. Theo ý bọn em thứ nhat là thay mới hoàn toàn mặt máy, thứ 2 là phay mặt rồi chế joăng khác vào nhưng khách đang muốn không thay mà cũng chẳng sửa j cả cứ thế lắp vào thay joăng thôi ah. Mong các cụ có vài lời dự kết quả nếu làm theo ý khách như vậy ah

nguyen huu cau

Tài xế O-H
Chào các cụ. Chả là xưởng em có xe nó bị vỡ đường ống nước lai xe không biet cứ thế đi cho tới lúc không thể chạy được nữa thì thôi. Vào xưởng bọn em hạ máy kiểm tra thì thay mặt máy bị vênh 0.3mm. Theo các cụ với lượng vênh như vậy có phay được mặt máy và lắp vào có ảnh hưởng nhiều không và giả sử rằng mặt ấy không phay hay làm gì cả cứ thế thay joăng lâp vào đi lại thổi tieepa không ah. Vì xe này là xe của khách biết kỹ thuật nửa vời nên tư vấn rất khó. Mong các cụ có nhiều kinh nghiệm làm máy cho em xin một số những điều có thể xảy ra nếu làm như vậy. Theo ý bọn em thứ nhat là thay mới hoàn toàn mặt máy, thứ 2 là phay mặt rồi chế joăng khác vào nhưng khách đang muốn không thay mà cũng chẳng sửa j cả cứ thế lắp vào thay joăng thôi ah. Mong các cụ có vài lời dự kết quả nếu làm theo ý khách như vậy ah
theo mình thì bạn thay giăng mặt máy. Vì đây là trường hợp người có kinh nghiệm xe nhiều thì bạn làm theo nguời nói. Chứ bạn làm khác ý nguời ta thì bạn chuẩn bị tiền bồi thường là có đó bạn. Bạn đừng nên phay lại khi chưa có kinh nghiệm nhiều. Chủ xe nói sao thì mình làm vậy.

tuyen_haiduong

Tài xế O-H
theo như bạn nói là lái ko biết gì chạy để hết nước mà bây giờ bạn ko nói cho lái xe hiểu dc àh theo ý của mình là mang mặt máy đi phay vì chi phí ít còn bạn cũng chưa nói la xe gi lên mình ko biết nhưng cũng ko phải chế gioang đâu còn khách hàng nói nắp vào thì bạn nắp thôi nhung bạn nói sẽ ko chịu trách nhiệm khi bị chảy nước hay bị thổi hơi vào đường nước đường dầu......

clemoletbua

Tài xế O-H
Nếu chủ xe có kinh nghiệm thì đâu đên nỗi xe ko đi đk nữa. Jo cụ thay jong, hay phay mặt máy thêm jong 0.3 mm cũng thế.em thấy cụ tả thì xe bị bó máy rồi. Nếu khách yêu câu thay joong thôi thì đơn jan quá rồi. Ko bảo hành nữa. Lắp vào nổ ok

ANHTINH_KTV_AUTO

Tài xế O-H
Nếu chủ xe có kinh nghiệm thì đâu đên nỗi xe ko đi đk nữa. Jo cụ thay jong, hay phay mặt máy thêm jong 0.3 mm cũng thế.em thấy cụ tả thì xe bị bó máy rồi. Nếu khách yêu câu thay joong thôi thì đơn jan quá rồi. Ko bảo hành nữa. Lắp vào nổ ok
theo tui cụ nên đi phay lại mặt đi.tại vì tôi đảm bảo với cụ rằng.cụ mà thay mỗi gioăng lắp vào là thổi luôn. tôi vừa làm một con bệnh này song.

ham0c

Tài xế O-H
Cụ nên tư vấn rõ ràng cho khách về việc phải rà lại mặt máy. Trường hợp khách không nghe thì làm theo ý khách và không bảo hành.

lamquy.etp

Tài xế O-H
nếu như thế bác cho em hỏi một chút nha .lúc mà xe hết nước thì máy không nổ đc đúng không nếu như không nổ được thì xe của bác bị bó máy zui . còn mặt máy của bác thì hơi khó .nếu bị vênh như vậy phay đi thì bác phải đặt zoăng mặt máy zầy lên . còn như bác cứ để như thế mà nắp zoăng vào em đảm bảo lại thổi zoăng mà máy nổ phập phù ,còn nữa bác kt lại bạc ba với cả bạc biên nữa ha.

cauchusfquang

Tài xế O-H
theo em bảo chủ xe ném cái xe y đi mua xe mới mà chạy. thợ mà thua mấy bác lái xe àh. chắc do xe công nên mới làm thế để về nhà sưa tiếp đáy mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên